Bé 4,5m có kích sữa được k?

Các mom cho mình hỏi chút với ạ. Bé nhà mình đc 4,5m. Bình thường hàng ngày mình hay hút sữa cữ sáng đc 300ml, các cữ còn lại hút đc tầm 150ml. 2 hnay mình đột nhiên bị ít sữa trầm trọng, sáng hút đc tầm 60ml, hqua chỉ hút đc 30ml, các cữ khác trong ngày chỉ đc tầm 30ml thôi. Giờ mình kích sữa lại có đc k ạ? Thêm cả 2 hnay bé nhà mình lười ti rõ ràng, cả ngày k đc 200ml, con vẫn chơi và ngủ ngoan (Bé đang tập lật). Có mom nào bé như thế k ạ?

0 49

Thảo luận

Ôi.e cũng đang bị giống m này.hqua vừa đi mua máy hút sữa khác về kích lại.lúc sinh xong e thuộc dạng nhanh về sữa.sữa nhiều cộng với việc e được chăm sóc tốt nghỉ ngơi đủ nên sữa nhiều lắm.tự nhiên đến 4m sữa ít hẳn(e k ăn đc như trc nhưng cũng k pải ít lắm).nghe bảo sữa matilia sau sinh uống nhiều sữa ck e mua cho e uống cũng k cải thiện hơn.đặc biệt 4-5 hôn nay dường như rất rất ít.e lo quá bị mn chưởi cho bù đầu.từ hqua giờ e pải kích sữa lại.thấy khả quan hơn đó m
08/17/2019 08:08 Trả lời
T cũng tự dưng sữa ít hẳn luôn í, bé nhà t ti cứ càu nhàu suốt, giờ hút mỗi cữ chỉ đc 40-80ml (2 bên), t thấy cũng đang khả quan lên r ^^
Hạnh Vũ dạ.e sieng hút giờ 2 ngực đc 150ml.chứ k để mất sữa thì thương con lắm
E 5 thang sua it qa troi truoc sua nhieu lm h phai di mua sua ngoai uong them
08/16/2019 13:08 Trả lời
Mom thử kích sữa chưa?
Mom ăn uống đầy đu3 và uing nhiều nước ấm. Uống thêm ngũ cốc có hạt kích sữa á. Mình làm thế nửathang sữa lên. Sau 1 tháng thì nhiu cực
08/16/2019 07:08 Trả lời
Mom có sd loại lợi sữa nào k. Bé nhà m còn ti mẹ k
mẹ bo t chỉ uống thêm chè vằng, lá đinh lăng và sữa ông thọ thôi, bé nhà t vẫn ti mẹ hoàn toàn, nhưng sữa ít nên t muốn kích nhiều lên để con ti cho thích thôi, chứ sữa huý ra t cũng để đông.
Mom ơi hút kích sao bày e với ạ. Chắc e ít sữa vs lại ít cho bé bú cg như hút. con e 1m10d mà e cữ sáng chỉ có 150ml , 3 lần còn lại tầm 50ml thôi huhu. Ti e ngắn nên bé khó bú
08/16/2019 00:08 Trả lời
Mom tăng số cữ hút trong ngày lên, 7-8 lần or nhiều hơn nha. Mỗi lần hút thì hút kiệt sữa. Các cữ hút nên cố định giờ giống nhau, nếu lệch thì lệch tối đa 30' thôi
Con càng lớn tự nhiên mình cũng it sữa hẳn , nhưng ko đến nổi như m, lúc trc ngày hút 3 cữ đc gần cả lit sữa, h giảm xuống chỉ còn hơn 700ml, tăng cường ăn uống nhưng vẫn vậy m à, buộc phải dặm con sữa ngoài 😥😥
08/15/2019 13:08 Trả lời
Hikhik, con còn nhỏ quá nên t k muốn cho con ăn sct mom ạ [6][6][6]
Thì mình cũng cố gắng hết sức rồi mà sữa vẫn ko ra nhìu, con đói thì phải chịu, bé m đc mấy tháng ùi?
E cũng v nè
08/15/2019 10:08 Trả lời
Mom có ăn j lạ k? Hay tự dưng bị?
E thì ưng có nhiều ưng k had
Cho m hóng với. M cũng bị như vậy nè. Giờ đang tích cực hút để sữa về lại
08/15/2019 07:08 Trả lời
Hạnh Vũ m kích lại bữa nc với mom đó. Trc sữa m cũng vậy rồi nhưng do thay đổi môi trg sống nên đột nhiên giảm sữa
Heo con t kích lại tạm ổn r mom ạ, các cữ tầm 80-120ml, bé nhà t vẫn ti mẹ nên sữa hút ra trữ đông là chính, 1 ít thì cho con tập ăn bình luôn [3][3][3]