NGHỈ LÀM CHĂM CON

Có mẹ nào sinh xong nghỉ làm chăm con không?? Tháng 11 em hết thai sản mà vẫn chưa biết gửi con ở đâu, 6th giao cho người ngoài thấy xót quá, ông bà thì còn chưa nghỉ hưu, cũng k ai trông được... Em đành nghỉ việc chờ con tầm 1 năm đi làm lại. Nghĩ tới cảnh bỉm sữa thui thủi 1 mình, k có thu nhập cứ buồn buồn mà gửi con thì k đành. Hãy nói em không cô đơn!!

10 147

Thảo luận

M 6 nam làm bỉm sữa rồi đây m oi huhu
08/21/2019 14:08 Trả lời
Cố gắng cho con cứng rồi gửi trẻ mom nhé
08/21/2019 14:08 Trả lời
Vâng m!
M mới đang có bé . Đợt mới có mệt nghén k chịu đc nên định nghỉ vc 1.2 tháng r tìm vc khác làm tạm tiêu . Thì bố ck bị bệnh ,vì k đi làm nên về quê gọi là đỡ đần. Mà vc nhà toàn vc k tên, mình mới bầu bí đi lại , đứng lên ngồi xuống nhiều rất mệt. Tiền thì k làm ra, nhưng cg cũng phải tiêu. Chưa gì đã thấy tụt lùi r hazz. Kb đẻ xong tnao nữa
08/21/2019 08:08 Trả lời
Đã bầu bí mệt nghỉ việc lại còn về quê nữa...chán m ghê! Về quê thì xác định luôn rồi
May’s nhà ck mỗi ck mình là ctrai k về k đx m ạ. Cũng k có cớ là đi làm hic
minh cug sap di lam, gui con di dug la xot lam ma ko bit sao gio, nguoi trog gd thi cug ko jup duoc. luv minh moi can bau cug da o nha de giu thai do the trang mih yeu, gio phai di lam kiem tien
08/20/2019 23:08 Trả lời
M có giữ đc cv cũ hay giờ đi xin việc lại m?
Mình đây. Nhưng thê thảm hơn mom là mình ở nhà từ hồi mới cấn bầu do doạ sảy, đã vậy ck còn hay đi công tác 😭
08/20/2019 23:08 Trả lời
ở nhà thì chán mà quay lại công việc áp lực cũng nản ghê luôn mom ơi. Lối đi nào cho mẹ bỉm sữa chúng ta 😢😢😢
Vừa thương con, thương ck mà rồi cũng phải thương lấy thân mình nữa, phụ nữ ai rồi cũng sẽ trải qua những ngày như chúng ta rồi cũng vượt qua đc hết
Cố len Mom
08/20/2019 22:08 Trả lời
Tks m nhé
Minh cung tháng 11 nè cũng Đang lay xoay k biet sao đay
08/20/2019 01:08 Trả lời
M gửi đơn luôn rồi thì chắc chắn nghỉ, vì k nghỉ cũng chả ai coi con, tp rộng lớn đủ loại người chả dám tin ai!
Um m.thoi vi con m nhé..
Mình cũng vậy nghĩ làm ở nhà thui thủi chỉ 2me con buồn lắm nhưng thương con đanh thép chịu ở nhà ở k thời gian lại lâu đi làm thoải mái hơn .. mình mong thời gian trôi qua mau
08/20/2019 00:08 Trả lời
Vâng m, ở nhà riết ngu người đó m ah nhưng hoàn cảnh k thể khác được, m nghỉ mới 3th đã thấy chán nản rồi, muốn đc tái hoà nhập cộng đồng sớm
Mình thì 8thag nay chi biết ở nha lau lau ra duong thì ba no chiều cho.. chu 1minh thì k am be di dau.. chán quá mom phải chịu ... Ở nhà chỉ om ti vi giu bé chứ k biết làm gi
Có mình đây hết thai sản nghĩ ở nhà chăm con luôn. Bé nhà mình gần 14m rồi
08/19/2019 23:08 Trả lời
M đinh nghỉ bao lâu làm lại vậy? M nghỉ tới bé tròn 1 năm thôi, đi làm phụ kinh tế với ck nè
May’s mình muốn đi làm mà Ck ko cho. Chắc bé mình cũng phải 2-3tuoi m mới đi làm được
Có e đây t12 hết ts cũng ngỉ làm nom con mom ạ
08/19/2019 20:08 Trả lời
Haizzz hy sinh vì con tgian rồi xin đi làm thôi m ah!