Ny hay nhậu

Có ny/chồng chị nào giống ny e k? 1 tuần 7 ngày nhậu hết 7 ngày k trượt ngày nào [6][6]. Ông là bộ đội, còn độc thân nên ở đvi là sếp lại rủ nhậu nên khó từ chối. Mà e thấy câi gì cũng đưa ra làm cái cớ để nhậu hết. Mỗi lần e góp ý là lại bảo cv nó thế này, cv nó thế kia...thấy mắc mệt. Ny mình thì chả quan tâm, 1 ngày nc đc dăm ba câu thấy càng ngày càng nhạt.

0 28

Thảo luận

Nhậu riết sẽ thành thói quen sau này nếu k nhậu 1-2 bửa sẽ thấy khó chịu và lại muốn nhậu
08/24/2019 10:08 Trả lời
Trong đó thì ko nói dc nhưng chỉ sợ nhậu miết thành thói quen ko bỏ dc lại khổ ấy Mom
Hì. Ck cũg 7 ngày nhậu cả 7 nè. Lúc chưa cưới thì hay đưa mình đi. Cưới r thì xún tuần 7 ngày nhậu 5 ngày. Còn 2 ngày là do nhậu mệt quá nhậu k nổi nữa
Nếu còn là người iu thì e nên suy nghĩ mối quan hệ lại đi. Ck chị ngày trước lúc chưa quen nhau ổng cũng nhậu lắm. Nhưng tới lúc quen r là giảm nghĩ liền. 1 năm trời mà cứ đi làm về là chạy thẳng dô nhà chị chơi tới khuya về. Cưới nhau r nghĩ hẳn lun. Lâu lâu mới 1 lần nhưng cũng k sai. Đàn ông nếu thương mình họ sẽ thay đổi để mình đc vui. Chứ có ck nhậu nhẹt kiểu này là khóc sưng mắt đó
Mình ghét người hay nhậu nhẹt, một la chẳng giúp dc gi cho vk con, hai la khi mà say vào khổ vk khổ con, ba là lau dần thành bệnh vk con cũng khổ theo
08/24/2019 07:08 Trả lời
Ck mh cũng bộ đội nhậu cũng nhiều mà k đến mức như ck m, mà trong đv hay nhậu là đúng rồi, sếp thì k từ chối đc còn bạn bè thì thik hãy đi, cưới xong cũng giảm nhậu hơn.
08/24/2019 06:08 Trả lời
Ck mình cũng z. Đi vs sếp thì chắc phải đi rầu. Còn trong đó đủ chuyện để nhậu. Ng này thăng quân hàm tới ng kia, người đi thì chia tay, ng tới thì làm tiệc, sinh nhật ng này ng kia, giỗ quãi, v.v .... Đủ chuyện để nhậu. Có điều uống lượng ít hay nhìu thâu
Ẩn danh uhm, lm bộ đội nhậu là bt thôi k nhậu mới bị nói đó, mà nhậu vừa phải thôi ai thik thân hay sếp thì nhiệt tình hơn, ck mh cũng k phải ham nhậu lắm
Ck mình nè Trc khi cưới nhậu suốt Cưới xong hạn chế đi rất nhiều để về nhà với vk, trc kia nghĩ có về sớm cũng chẳng làm gì, ai rủ cũng đi Giờ có con lại lái xe nữa, nên ngày nào cũng về sớm luôn, chỉ trừ hôm nào bất đắc dĩ phải tiếp khách k chối đc thì mới đi thôi
08/24/2019 02:08 Trả lời
Lựa chọn tiên quyết đừn nên lấy mấy ông nhâj chị ơi. Khổ lắm! Nhờ gương ba mình mà mình đặt mục tiêu lấy chồng không biết nhâj bà may là gặp được rồi
08/24/2019 02:08 Trả lời
Ck mình đi uống rượu suốt đây. Nghĩ mà chán có ngày uống cả trưa và tối luôn say thường xuyên
08/24/2019 00:08 Trả lời
Con ốm dăm 3 ngày vợ chăm phờ mắt chờ mong ck về đỡ đần phụ hợ ck về men rượu nồng nặc lăn ra ngủ thật tình muốn đập hết chén trong nhà. Vợ cviec gấp muốn ck giúp chăm con ck sỉn ngủ queo con khóc khàn tiếng mẹ chịu ko làm dc j. Yêu vợ yêu con lắm nhưng là lúc tỉnh thôi rượu vào thì chỉ có anh em ko bà con đó. Đàn ông đã xem trọng rượu thì chắc chắc ko thể là chổ dựa cho ai hết
08/23/2019 22:08 Trả lời