Sống chung với mẹ chồng

Mình vừa có bầu được hơn 2 tháng do sức khỏe mk yếu lên phải ở nhà. Thực sự ở nhà đến thời điểm này mk bị stress kinh khủng luôn. Chồng thì đi làm ở nhà với mẹ chồng mk hnao cũng buồn mk sợ phải ở nhà nhìn mặt mẹ Ck. Bà thì tiết kiệm mk thèm ăn cái này cái kia cũng để ý soi mói từng tý nhà thì chưa kịp lâu bà cũng đi kể cho các chị Ck mk là mk ở bẩn lười. Mỗi tháng mk đều đưa cho bà 1tr5 dù mk ở nhà chi tiểu trong gđ hàng ngày mk lo hết mà bà vẫn kể lể là ít. 21 tuổi lấy Ck mk ko bao giờ nghĩ mk lại gặp phải mẹ Ck như vậy lúc nào cũng coi con zai mk là nhất ko xem con dâu ra gì, mệt muốn ngủ 1 tý thì bà cứ đi đi đi lại ngoài phòng còn đi to. Bà thì ko phải lgi chỉ ở nhà ăn ngủ cơm ko phải nấu q.ao ko động đến mà lúc nào cũng kể con gái con trai là mệt ở nhà làm hết việc chả ăn uống được gì, trong khi sáng nào bà cũng ăn trưa tối bữa nào cũng ăn 2 bát hoa quả thì ăn xuốt. Mk chả biết phải tiếp tục đến bao giờ nữa hôm nào mk cũng khóc chỉ muốn về nhà với mẹ. Giờ đây có ai hiểu được đâu ai cũng bảo mk sướng về nhà Ck ko phải làm gì hết mk chỉ biết cười thôi. Giờ coi như chấp nhận số phận

0 12

Thảo luận

Như này thì m cố gắng đi làm có khi đỡ mệt hơn m ak
08/24/2019 16:08 Trả lời
Dẫu biết là vậy nhưng mk ko quyết được ko đk đi b ah
Đã yếu ko Đi Lm dc phải ở Nhà rồi mà Vc Nhà chẳng tha. thà mk cố gắng Đi Lm có khi còn thoải mái hơn. ở Nhà làm Vc Nhà còn mệt hơn Đi làm Cty. mk đẻ mới về Nhà Ck mà còn stress kinh khủng đây
08/24/2019 16:08 Trả lời
Mk biết là vậy xin đi làm nhưng ko cho đi vì đợt mk bị sảy tự nhiên
Con gái ở cha mẹ như vàng như ngọc lấy ck như đánh canh bạc coi như rơm như rác .lấy ck muộn chừng nào hay chừng đấy ...cố lên m xin về ngoại dưỡng thai an toàn cho con m đã
08/24/2019 11:08 Trả lời
Mk xin về ko được giờ chỉ ở nhà nhìn 4 bức tường rồi lại khóc
Mon xin phép về ngoại dưỡng thai 1 tgian đi. Có khi xa thơm gần lại thối ấy.
Mk lấy Ck cách nhà 8km mỗi lần bảo về trên nhà cho thỏa mái thì Ck và mẹ Ck lại nói nọ kìa
Ẩn danh ôi trời! Bó tay luôn ấy! Cố lên mom!
Ck m đi làm xa hả?sao m ko về ở nhà mẹ chăm?hồi mình bầu cũng yếu nên về ở vs mẹ ,lâu lâu về nhà Ck chơi thôi.chứ ơ nhà vs mẹ Ck ko nổi đâu m.khó có mẹ Ck nào mà thương con như mẹ mình đâu
Ck mk làm gần nhà nhưng cũng vô tâm lắm lúc nào cũng nghĩ cho vk tiền tiêu là ko phải gì nữa đi làm về thì đi tụ tập bạn bè.mk giờ đây mệt mỏi vô cùng chả biết nc với ai không dám tâm sự với mẹ sợ bm lại lo.lấy Ck cách nhà 8km muốn xin về trên nhà thì mẹ Ck với Ck ko cho
Ẩn danh mỗi ng mỗi cảnh Mõm nhỉ.mình đc cái nói gì ck đều chiều nên cũng đỡ áp lực cảnh gđ đình Ck