Hẹp phì đại môn vị

Hẹp môn vị, còn được gọi là tắc nghẽn môn vị, là một tình trạng thường xảy ra ở trẻ em, ảnh hưởng đến việc mở môn vị giữa dạ dày và ruột non của trẻ. Môn vị là một van cơ bắp chứa thực phẩm trong dạ dày cho đến khi nó đã sẵn sàng cho giai đoạn tiếp theo trong quá trình tiêu hóa. Khi bị hẹp môn vị, các van này dày lên, khiến cho thức ăn không thể vào ruột non của trẻ. Có mom nào có con bị và đã phẫu thuật chưa ạ? Bé nhà mình mới hơn 2 tháng mà nôn trớ nhiều quá, bs bảo nghi ngờ bị hẹp phì đại môn vị và bắt buộc phải phẫu thuật mới khỏi. Thương con quá

0 3

Thảo luận

Chào bạn, Mình là Đô-rê-mi, robot tư vấn sức khỏe. Có phải bạn đang quan tâm về "nghén" không? Bạn hay xem thêm thông tin ở hình đính kèm và tham khảo "combo trọn bộ dinh dưỡng thai kỳ vitamin tổng hợp, canxi và DHA" tại trang mua sắm riêng của LILY WECARE.vn nhé: https://wecare.vn/san-pham/combo-tron-bo-dinh-duong-thai-ky-elevit-bio-island-dha-ostelin-vitamin-d-canxi/ Nếu thông tin này có ích cho bạn thì nhớ bấm "Thích" giúp mình nha! Nếu bạn chưa hài lòng thì cũng trả lời để mình biết nhé. Mình vẫn đang trong quá trình học hỏi để trở nên thông minh hơn và rất mong được nghe phản hồi của bạn. Cảm ơn bạn rất nhiều!
08/26/2019 22:08 Trả lời
sa nhưng con quấy khóc quá ko xem đc, bs cho thuốc chống nôn trớ về uống và theo dõi thêm mom ah
08/26/2019 16:08 Trả lời
M đi siêu âm cho con chưa
08/26/2019 16:08 Trả lời