Phân vân giữa bơm tt và ivf

Các mom cho mình hỏi có ai bị thai ngoài và đã bị cắt vòi trứng 1 bên mà bơm tt(IUI) thành công chưa ạ? Mình nay mới đi khám hm ngoài việc mình bị cắt vòi trứng 1 bên còn lại các chỉ số của 2 vk ck đều tốt hết. Bác sĩ tư vấn cho mình bơm tt mà mình thấy phân vân giữa bơm và ivf. Các mom cho mình ý kiến với ạ. Đừng bơ mình, mong nhận đc các ý kiến đóng góp của các mom. Năm nay mình 34t.

1 85

Thảo luận

C thả tự nhiên bn lâu chưa ạ.e cũng c nhưng e để thả tự nhiên có.chứ làm iui ko thành công
09/20/2019 10:09 Trả lời
Ẩn danh cái đó ko nói trc đc.nhưng mà làm ivf ko chỉ mất tiền mà còn vất vả hại sk đó mom.Theo e thì mom nên thử iui trc 1-2 lần nếu ko dc mom để tự nhiên vài tháng, xong hãy làm ivf. Chứ đâu phải làm ivf là thành công dc luôn đâu. E có đứa từng chứng kiến 2 ng làm ivf rồi 1 đứa bạn thân vs bà c dâu
💞💝💗Tiểu Bạch💕💓💖 tháng 3 đầu năm mình cũng đc chỉ định làm iui bên bv Hùng vương. Bs thấy mình nội tiết tốt Amh: 5.05, bs cho mình uống thuốc kích trứng. Do mình chỉ còn 1 vòi trứng mà trứng của mình chỉ phát triển bên bị cắt (uống lần 1) nên ko bơm đc về để tự nhiên, lần 2 uống thuốc kích tiếp có khả quan hơn trứng đều lớn 2 bên, bs nói mình chích thêm 2 mũi kích trứng để nêu trứng bên vòi còn để trứng lớn thêm rồi bơm. Ai dè sau 2 mũi chích trứng bên vòi bị cắt lớn nhanh hơn. Trứng bên vòi còn cứ lẹt đẹt 11mm. Bs chỉ định về qh tự nhiên ko chích thuốc rụng trứng gì cả. 2 lần uống thuốc kích trứng ko đc bơm mình suy sụp tinh thần. Bây giờ vẫn ám ảnh.
Vc mình cũng giống như mom nhưng bsi tư vấn nói thả tự nhiên, trong vòng 6- 12 tháng nếu ko có bsi mới có phương án khác
09/20/2019 09:09 Trả lời
Luk khám mình cũng đề nghị iui để tránh rủi ro thai ngoài lần nữa, nhưng bsi nói để tự nhiên, vc mình thả 4 tháng rui nhưng vẫn tạch mom ah
p_84909652xxx cũng hên xui nên mình mn làm ivf hơn.
Ivf thì mất khoảng bao nhiêu các mom nhỉ?
09/19/2019 23:09 Trả lời
Lu Xu Bu prolactic cao bs tư vấn làm gì? Amh của mom bao nhiêu?
Lu Xu Bu còn nhỏ tuổi mà Amh thấp vậy mom? Tuy vẫn nằm trong ngưỡng bình thường nhưng mình thấy vẫn thấp đó. Bs có kê thuốc uống gì ko? Chỉ định bơm hay sao mom?
nếu bên còn lại ok thì để tự nhiên đi c.
09/19/2019 22:09 Trả lời
Mình để hơn 1 năm rồi ko có gì luôn. Sốt ruột ghê.
Iui chi ton tien thoi mom,ivf con khó vô cùng,e 28t hai vk ck khám đều rất tốt mà ivf ko co foi tot,chi co loại 2 loại 3 ngày 3 thoi,dang doi chuyen phoi ma mong manh.
09/19/2019 14:09 Trả lời
Ẩn danh minh den khau chờ chuyen phoi roi mom,
bối bối vậy phải mong may mắn tới với mình thôi.
Từng iui rồi mk k thành công m ak
09/18/2019 18:09 Trả lời
M thu thuoc cho mk uong xem nhieu ng uong co be lm
Lê Khánh Linh mình ko mn thuốc nam hay bắc gì nữa. Mình nản, nên theo tây y đc thì đc còn ko thì thôi. Vì mình còn có 1 vòi trứng nên cũng khó