Kỹ năng cho con ❤️

Sẽ được bao nhiêu người hiểu được lợi ích tập kỹ năng cho con nhỉ ?! Các quan điểm như: tức bụng em, đứng sớm chân vòng kiềng, nó biết gì mà chỉ,... hình như thường cản trở việc đầu tư tư duy và kỹ năng của con! Trước kia mình cũng mong con bỏ giai đoạn, ví dụ ước con trốn lật, trốn bò. Nhưng sau khoảng thời gian thì thấy, các bé cần được đi đúng tiến độ, mẹ tuy cực nhưng rất có lợi cho bé 😘 Mình bắt đầu đọc và học để hướng dẫn mộc. Tv mình tập mộc cách bò, cách báu vếu để đứng, tập bước chân, mộc 8th đã có thể tự báu đứng lên, lần bước đi chậm chững. Tuy còn khờ nhưng bạn làm rất tốt các bước mẹ chỉ ✌🏻

14 61

Thảo luận

Mộc giỏi quá mom ơi. Bé e cũng ngồi ghế là vịn đứng dậy đc nhưng chưa vững
10/15/2019 11:10 Trả lời
Nhìn Mộc yêu quá
10/15/2019 10:10 Trả lời
Em cảm ơn mom nha ❤️❤️❤️ vậy chứ tới hồi bướng thì đáng sợ nhắm
Mộc giỏi quá .Mộc nhiêu tháng mới biết ngồi vậy mom
10/14/2019 11:10 Trả lời
Linh Anh mom tập cho bé đi mom. Giai đoạn này là tập rồi đó mom vì hơi chậm ạ
N P N T dạ em vịn thi bé ngồi dc nhưng chưa tự ngồi dc. Xổm cao lắm rồi mà chưa chịu ngồi
Con mình đang lật mà tay để hk đúng tư thế nên chẳng ngốc đầu lên được mình chỉ bé cách để tay để chống ngốc đầu lên vậy là bé ngốc đầu lên được rồi
10/13/2019 02:10 Trả lời
Hai mẹ con giỏi quá ❤️❤️❤️
Bà tập cho mộc tự bấu đứng sau za
10/12/2019 21:10 Trả lời
Đầu tiên bà phải xem shin có hay kiểu đòi đứng và khi cho đứng có chựng chưa, có biết quỳ gối chưa. Eric nó hay kiểu quỳ gối như con rùa á. Nên tui dạy nó bằng cách nắm tay ảnh, tui cũng quỳ đối diện ảnh, nói là con vịn vào mẹ, xong rồi chống từng chân một đẩy ng lên, kết hợp là kéo tay tui kéo tay ảnh cho ảnh nương đứng dậy. Quen rồi thì khi nằm sẽ chống gối lên, hướng dẫn ảnh lấy tay vịn gối, câu ng cho lên tư thế quỳ, r gom chân quỳ vô cho thẳng ng, r chống lẫy chân đứng dậy. Kiểu v đó bà
Tối ngày bà nội cứ câu ngồi sớm còng lưng e.để tới giờ 8thag mới ngồi vững.bực bội het sức
10/12/2019 21:10 Trả lời
Kim Kim(Mẹ Shin) k dc bà ơi. Bé nhỏ dưới 3t k dc coi tivi đt gì đâu. Đừng thấy ng ta cho coi ct thiếu nhi đồ mà ham. Thiệt đó. Nhà tui là eric k dc coi đâu. Chỉ có gọi cho ng thân thì quay cho ng thân nhìn, lâu lâu lật camera xa xa cho nó ngó k quên mặt thôi chứ k cho coi đâu
Khi nào cũng là nó biết gì mà đòi Nhưng mới 3m lại nghe câu nhìn v chứ nó biết đòi ăn thèm uống nước các kiểu [11]
10/12/2019 18:10 Trả lời
Ng lớn thậy vi diệu mẹ cua nhờ kaka
Mà mẹ dạy nhiều trong cách gạo ăn thôi . Dạy nhai. Dạy bốc thấy hiệu quả hẳn. Bỏ thời gian sẽ thu về trái ngọt. Mẹ con lại gần nhau
10/12/2019 13:10 Trả lời
N P N T 2 bé này mà ở gần nhau chắc vui lắm m . Tinh thần nhiều chuyện thích vận động quá mà
Mẹ Bé Gạo hai mình cho hai ẻm vô phòng thẩy đồ chơi chắc hai ẻm phá banh lun quớ kk
Mẹ Gạo chỉ cổ vũ cho gạo thôi chứ k có tập. Thấy gạo đang học cái zì thì khen bảo cố lên thôi . Cho chỉ tự thân vận động . Cũng chẳng bỏ giai đoan nào giờ tay vịn tường cũng có thể đứng dậy
10/12/2019 13:10 Trả lời
Giai đoạn bò gạo làm đúng nên mẹ chỉ đúng rồi cố lên thôi. Áp dụng cách của m cho giai đoạn tập đi
Mẹ Bé Gạo vâng mẹ gạo. Mộc báu đứng vịn khó khăn nên em hướng dẫn đúng 1 lần là giờ làm dc lun. Xong vịn ghế lần đi, thậm chí đòi leo lên mới hãi 🤣
Đẻ ra đứa con r mới thấy biết bao nhiêu cái phải lo. Haizzzz
10/12/2019 12:10 Trả lời
Tùng Trúc dạ k có gì mom ạ ❤️ học hỏi lẫn nhau nạ mom ❤️❤️❤️
N P N T 🥰🥰🥰