Khám thai

Nay mình đc 38t3ng .Bác sĩ xem khám trong coi tử cung có mềm chưa thì bị ra máu v có s ko mọi người .Bs bắt mình mổ vì bé lớn 3kg9 m ko chịu vì muốn đợi tới chuyển dạ đc thì sanh ko thì mổ .mọi người cho e hỏi khám ra máu v có s ko ,có mom nào như e ko .bị như v thì chừng nào có dấu sanh ạ

1 63

Thảo luận

đó ngoài mình gọi là máu gà, báo hiệu sắp chuyển dạ để sinh e vé
10/17/2019 00:10 Trả lời
Mom giống y mình. 38w mình siu âm bé 3kg9. Nay 38w3d rồi k biêt lên bao nhiu nữa đây
10/16/2019 23:10 Trả lời
đợi đau đẻ không được mổ, đau lắm mom à, con bạn em bảo đau chết đi sống lại ko bik pải ko, e nghĩ mom nên nghe bsi, chủ động chuẩn bị tinh thần vẫn tốt hơn để hên xui nguy hiểm cho mẹ và con
M nên nghe lời bác sĩ tư vấn đi. Đến lúc chuyển dạ k sinh thường đc mới chuyển mổ rất nguy hiểm. Mà m đau đẻ xong lại đau mổ rất vất vả. K có sức chăm con đâu m. 3,9kg khả năng sinh thường đc là rất thấp
Nghe lời bs thôi
Vậy mổ thôi mom ak. Bsk khuyên thì nên nghe. Sau có chuyện gi hối k kịp. Đẻ xong mẹ tròn con vuông. Đỡ băn khoăn lo lắng từng ngày
10/16/2019 22:10 Trả lời
Mình nghĩ mom vào bệnh viện nơi đăng ký sinh để khám lại xem bác sĩ chỉ định như nào mom ạ.
10/16/2019 16:10 Trả lời
Mk cung sợ mổ lắm cơ. Nhưng cua mom to thật á. Hihi
10/16/2019 16:10 Trả lời
AnnaTrần um thôi cô lên mom ah vì con chịu đau chut mk cung k muôn sinh mổ cơ mà trương hop phai mô thi vân phải mô mom ơi
Ẩn danh ❤️ ùm mon cám ơn mon
bs bảo sao làm vạy đi mom đừng để tahi to .. hoi mik 38w cug 3.9kg mà bs bảo nhập viện để theo dõi mà mik ko chịu cư chờ vài ngày nửa xem sao coi có đẻ thường dc ko , ai ngờ máy ngày sau ra bv sieu âm lên 4.2 bắt nhập viện mai mổ ko đợi chuyển dạ . lúc mang thai mẹ và pé khoẻ lắm đẻ em ra tự nhiên bị đủ thứ trở tay ko kịp luôn â mom .. mik hỏi nghuyên nhân họ bảo do pé lớn quá nen gay ra ngieu biến chứng
10/16/2019 15:10 Trả lời
❤️❤️❤️❤️ ùm mom chắc mai m đi lun .cám ơn mon đã tư vấn cho m nhà
AnnaTrần ko cos gì đau mom.. chúc 2 mẹ con mẹ tròn con vuông khoẻ mạnh nha [2]
Sinh tự nhiên đc thì tốt nhưng thể trạng của m có đủ điều kiện để sanh thường ko? 3.9 mà mới 38t, đến lúc đủ tháng chuyển dạ sẽ còn tăng cân nữa m nên cân nhắc nếu ko con to ko sanh đc m lại để thử xem nhỡ mà ko sanh đc vẫn phải mổ thì lại cả mẹ khổ con khổ.
10/16/2019 15:10 Trả lời
Mình thấy sanh là sanh mổ là mổ ko chọn đc tới chuyển dạ thì cứ nghe theo bs thôi chứ m ko chọn đc
Đúng là nên nghe lời bs thai to ko nên tùy tiện làm sao cứ mẹ tròn con vuông là ok.