Muốn bỏ chồng vì bố mẹ chồng

Có phải bầu bí nên cái gì lọt vào tai nghe cũng cực kì khó chịu ko các mom. Em bầu mà yếu nên phải ăn uống tại phòng, ko leo cầu thang lên xuống đc. Bố mẹ ck ko cho về mẹ đẻ chăm vì sợ mang tiếng ko chăm sóc con dâu cháu nội. Em chỉ ăn bữa trưa trên phòng còn tối đến là e leo từ tầng 3 xuống tầng 1 ăn cơm với bố mẹ ck rồi leo lên. Tối ck e đi làm đến 10h mới về nên e ngồi ở dưới chờ ck về nấu nướng cho ck ăn luôn. Trong lúc đấy là ngồi chơi với mẹ ck. Sáng nay chị ck e sang chơi, e tình cờ nghe đc bố ck bảo là “ko biết hôm qua giở giời hay sao mà con dâu lại xuống ngồi chơi lâu thế”. Chị ck bảo là “cứ ru rú mãi trên phòng chắc cũng chán”. Em nghe xong mà bật cười luôn ý các mom, e thà ở trên phòng một mình chứ cũng chẳng muốn ra ra vào vào đụng mặt bố mẹ ck. Mẹ ck e suốt ngày bảo cứ thui thủi trên phòng 1m thế ko chán à. Ủa chả lẽ e đáp lại là sao tui lại chán, có đầy thứ để làm để chơi, ngồi mấy tiếng đồng hồ với bố mẹ ck mới chán ấy chứ. Thật sự là bị như thế nên mới phải nằm 1 chỗ giữ thai chứ trước giờ e vẫn đi làm từ lúc bầu đến tháng t7 mới nghỉ. Bố ck sao lắm điều vậy nhỉ, con nó xuống nhà ngồi thì kệ nó, còn phải đi nói như thế. Đúng kiểu khác máu tanh lòng, mình chẳng làm gì ngta cũng soi mói rồi ko có thiện cảm với mình. Mẹ đẻ e thỉnh thoảng nấu cháo cá chép, trước đây là e tự về qua nhà e ăn được, bây giờ nằm nhà rồi thì mẹ e gọi ck lên lấy về cho ăn (mẹ ck e vụng về ko biết nấu nướng mấy món bổ để dưỡng thai). Mẹ ck e bảo là nó sai ck về nhà đẻ lấy đồ cho ăn, sai ck đi lấy. Trong khi e thấy chuyện này quá bt, mẹ đẻ chăm con gái có gì là ko đc. Sao ko dùng cái từ là nó bảo ck lên lấy, mà phải dùng từ “sai”. Kiểu trong mắt bố mẹ ck thì con trai ông bà bị lép vế vợ ý. E nghe rất là nhức tai. Ck e thì e tôn trọng hết mức kể cả có thua kém e về nhiều mặt, nhưng trong câu chuyện của bố mẹ ck thì mình cứ thành đứa bắt nạt ck các mom ạ. Trong khi ck mình có phát ngôn gì với mình ngay trước mặt bố mẹ ck, e cũng ko bao giờ nói lại. Thế mà ông bà suốt ngày đổ tiếng oan cho con dâu. Nhiều khi sống trong nhà ck sinh bực tức quá mà e chẳng muốn mặn mà gì với ck, còn nuôi ý định bỏ quách đi cho xong. Mình thì nghĩ thương con nhưng ai thương mình. Chán lắm, có chị nào gặp cảnh như em ko?

21 172

Thảo luận

Đẻ đi rồi biết K chăm đc rồi còn đòi giữ lại Tốt nhất là về ngoại đẻ m nhé
10/19/2019 17:10 Trả lời
minh cũng đang trong tình trạng vậy đây nản
10/19/2019 11:10 Trả lời
E còn đang nghĩ rồi sau mình sinh, ở nhà chăm con vài tháng cứ giáp mặt bố mẹ ck hoài chả đc đi đâu chắc e phát điên lên mất
Mom sinh xong ko lẽ mới sinh xong lết từ lầu 3 xuống lầu 1 ăn cơm, chờ ck sao? Đẻ xong còn yếu lắm, ko về mẹ đẻ thì toi, stress sau sinh à
10/18/2019 17:10 Trả lời
Ẩn danh khổ mom rồi, kiểu này dễ bị hậu sản lắm, cầu xin cho con mom dễ ăn dễ ngủ
mưa mùa hạ e con đầu nên ko biết hậu sản là gì, hậu sản là gì mom
Từ ngày mình nguyện sẽ ko quan tâm chuyện nhà ck nữa, ai nói j làm j mặc ai thì 1 tháng sau mình có bầu. Từ đó đổ đi có ghét hay thương mình cũng ko nói. Nhưng từ khi sinh xong 3 tháng rưỡi bên ngoại về, con e ck quá quắc mà mẹ ck chả dạy thì e la cả mẹ ck, chuyện j ko vừa lòng thì e nói bà cho bỏ ghét
10/18/2019 11:10 Trả lời
kimchi họ ko vừa lòng đc mình đâu, đến con họ đẻ ra họ còn chưa chắc vừa ý nữa là mình đây chẳng có tí huyết thống máu mủ nào. Sống đc trong nhà ck thì phải tinh thần thép, máu lạnh và lòng nhân ái bao la chị ạ :)) Nhiều khi nghĩ mà bực lắm, bố mẹ mình mình còn chưa báo hiếu đc ngày nào,mà phải đi nịnh nọt hầu hạ mấy người chẳng nuôi nổi mình lấy 1 ngày. 20/10 đây còn phải mua quà tặng mẹ ck, có khi tặng xong bả vẫn chửi mình như gì ý chứ
Ẩn danh mình chả thèm tặng luôn. Mọi lần mua j về cũng chê. Mà đưa tiền thì chả bao giờ từ chối, giả vờ từ chối cũng không bao giờ thấy. Mỗi lần đưa tiền toàn 4 5 tr đổ lên mà nhận như kiểu 4 5 trăm nghìn ấy, cứ đưa là lấy đưa là lấy, càng nhiều càng ít. Nên thôi 20/10 gì. Khỏi tặng
Bố ck mà cũng lắm chuyện nhỉ
10/18/2019 09:10 Trả lời
Khổ. Cứ bơ thôi mom. C minh yêu mình thì ok hết.
Ẩn danh ck e thì e ko nói, mà nó phải vía bố mẹ nó quá, ko bao giờ nói đỡ e câu nào cả
Ngồi vs bm ck cũng có biết nc j đâu. Lên phòng mình thấy thoải mái vs bm ck cũng thoải mái. Mình ở nhà ck cũng ru rú trong phòng thôi
kimchi ui mẹ ck cũng cái điệp khúc như vậy. Phòng riêng của 2 vợ chồng mà bả vào liên tục, xong chê là phòng bẩn, cái này dọn dẹp chưa đc , cái kia chưa xong, bực mình muốn chết. Phòng mình bẩn thì mình ở, ai bắt bả ở đâu. Có hôm e về ngoại chơi 1 ngày, ở nhà các cháu ngoại bả sang chơi, ăn bánh rơi vãi đầy phòng, còn bóp nát thả vào túi xách của e, đi vệ sinh thì bắn tung toé khai um lên. E vừa về đến nhà, bả bảo e chứ “mẹ bảo này con ko chịu dọn dẹp phòng à, ăn uống vứt lung tung, wc thì khai, thế mà ở đc à. E tức điên lên bảo là sáng nay con đi phòng vẫn sạch sẽ, wc vừa dọn xong mà. Xong mình bảo ck là sao ck ở nhà lại bẩn đc nhỉ. Thì bả bảo e là mẹ nói vậy thì con lên dọn đi chứ hỏi xéo ck làm gì, nó có bày ra thì đàn bà phụ nữ phải dọn. E chả thèm nói câu gì. Đấy, cứ cậy có con dâu xong cái gì cũng bắt bẻ.
Ẩn danh vớ vẩn. Mẹ ck j quá quắt ghê. Nói tới mẹ ck là ngán. Mình tưởng có mình mẹ ck mình là ghê gớm, hóa ra cũng nhìu mom làm dâu cũng gặp cảnh như mình
Đã bỏ chồng rồi đây
Ẩn danh vì con thôi còn lại đếch cần nội
Kiều e thương con, bỏ ck rồi con ko có bố nó cũng bị ảnh hưởng tính cách
ck m cũng đi làm về muộn. tối có 2 bố con ăn cơm. ăn xog m rửa bát các thứ dọn dẹp xog ngồi nc vs bố ck 1 tí rồi leo lên gác nằm. mẹ ck thì ở trong Nam chăm cháu cho vkck a lớn. mà thi thoảng bà gọi điện về cứ chêm thêm câu mày ra ngoài nc vs hàng xóm làng giềng chứ cứ ru rú trong phòng làm gì. nghe phát mệt ra. trong khi nhà thì nằm tụt vào so vs mặt đường. đi làm về nấu nướng rồi ăn cơm các dọn dẹp các thứ cũng 8h tối. ra ngoài ngta đóng cửa hết. mà chả có ai để nc, mà cũng chả pít nói gì. có quen ai đâu. thế chán chả mún ra ngoài. vậy mà hàng xóm cứ kêu từ ngày về làm dâu k thấy mặt mũi đâu. đến chán. cả ck vs mẹ ck đều nói chứ. hix
10/17/2019 21:10 Trả lời
Cái chuyện hàng xóm nói mom chứ ngoài tai đi, hàng xóm thì giao tiếp cũng đc, ko giao tiếp cũng đc, chả quan trọng. Đây mẹ ck e còn kêu e ko chịu hoà đồng với các chị ck, ko chịu chuyện trò gì. Trong khi tụ tập ăn uống thì ăn đến tận 10h tối mới xong, ngồi ăn chả trò chuyện chán chê rồi, chứ bầu bí bắt ngta ngồi chờ dọn dẹp đến 10h tối, xong còn bắt ngồi tiếp chuyện đến 12h đêm, sáng hôm sau e vẫn 6h30 phải dậy
E cũng làm ivf. Kiêng leo cầu thang nên lên ngoại ở đc 2 tháng r. Nhà Ck ở tp cách 70km. Vừa r cả bm Ck với e ck lên thăm . Mẹ ck e cũng k gọi điện hỏi thăm gì. Đc cái bố ck gọi hỏi liên tục
10/17/2019 21:10 Trả lời
Ẩn danh sống sao cho vừa lòng. K suy nghĩ nhiều ảnh hưởng con mom ạ
Ẩn danh chả bao giờ sống vừa lòng đc nhà ck đâu chị ạ, biết vậy nên mình cứ sống thật làm đúng là đc. Ko hỗn láo với bố mẹ ck, ko đối xử tệ với anh chị em nhà ck thôi. Chứ mình dù có tốt đẹp như nào đi nữa thì ngta cũng ko vừa mắt vì mình chỉ là người ngoài thôi. E chẳng tgia vào chuyện gì của nhà ck cả, ăn thì ăn, bảo gì làm nấy, muốn làm gì thì làm
Mình thì ko bỏ đc ck vì bố mẹ ck. Haizzz. Mỗi người 1 cảnh
10/17/2019 13:10 Trả lời
Ẩn danh vâng m ạ. Họ toàn bênh mình thôi. Tại ck mình vô tâm. Nhậu nhẹt. Buồn lắm m ạ
Ẩn danh mỗi người mỗi cảnh mom nhỉ, nói chung là đi lấy chồng là ngu đủ đường