Bánh tét nhà làm

Ăn hết rồi mà vẫn còn thèm. Cơ mà làm cực quá nên biết chừng nào mới làm lại. Có chị dâu nấu ăn ngon nên muốn về ngoại hoài...

9 52

Thảo luận

Chỉ e cách làm với m ơi
10/18/2019 08:10 Trả lời
Mom có biết gói bánh hk. Mình chỉ biết cột dây sơ sơ ak. Chỉ cho mom cách làm còn gói để mẹ mom..hjhj. Nếp vo sạch rồi ngâm với nước lá dứa đã xay vắt lấy nước cốt 1 đêm cho vỏ bánh có màu xanh tự nhiên, rồi c dâu mình đem xôi chín luôn như ngta làm xôi á. Thắng nước cốt dừa rồi nêm muối đường mặn ngọt vưa ăn trộn vào nếp đã xôi chín. Đậu xanh c dâu mình cũng nấu chín rồi trộn với dừa rám nạo + hành lá băm nhuyễn+ muối + đường. C dâu mình vắt nhân sẵn luôn, mỡ làm nhân cũng ướp hành+ muối + đường. Nếp chín rồi chỉ cần đong lường cán võ để nhân vào và gói thôi ak. Nếp chín nên luộc tầm 2 đến 3h thôi. Ngày xưa gói nếp sống và đậu sống nên luộc cả đêm. Giờ công đoạn chuẩn bị làm lâu nên phần luộc lẹ hơn
Thấy bánh tét lại mong tết
10/18/2019 07:10 Trả lời
Thường Tết với đám giỗ là hay xuất hiện món này
Nhìn vào thấy ngon r m
10/18/2019 07:10 Trả lời
mẹ cu bo nhà mình tính ra hơn năm rôi mới làm. Làm cực mà k có ai nên ngán
Vâq m
Kaka mình thì được bà chị dâu ko biết làm gì. Kể cả bắt nồi cơm cũng lúc thì khô lúc thì nhão. Thương cho Ba Mẹ mình.
10/18/2019 06:10 Trả lời
Sunny 🌞🌞🌞 vậy cho vui vẻ nè m
Ẩn danh cũng may k có xích mích c dâu e ck
Ngon quá mom ơi
10/18/2019 02:10 Trả lời
Nào triển đi mom
Nhà làm bán ha bạn? Ở đâu thế. Mình cái nhân thèm quá. Hic
10/17/2019 23:10 Trả lời
Làm đám giỗ mom ơi. Lâu lâu mới làm mà còn ngán
ngon qúa mom a o ngoai me minh hay nau lam nhìn thây lai muon ve ngoai
10/17/2019 19:10 Trả lời
Mỗi nơi cũng có bí quyết làm bánh riêng mom he.
Mom làm mình thèm quá lâu lắm rồi chưa ăn
10/17/2019 19:10 Trả lời
Mình cũng hơn năm rồi mời thấy nhà làm lại. Mà chắc cũng cả chục năm rồi mới thấy làm lại hồi năm ngoái. Bánh này c dâu làm ở nhà cậu mợ của c dâu đám xin về cho mình. Trc đó 1 nữa tháng nhà có đám làm rồi mà vẫn k thấy ngán món này
Bánh ngon quá trời
10/17/2019 14:10 Trả lời
Hoa cỏ may nên mình khoái nhân mỡ hơn nhân chuối là còn có thể chế biến thành món khác nè.
Sunny 🌞🌞🌞 mình cũng thích nhân mỡ hơn m ah
Hấp dẫn quá mom ơi
10/17/2019 08:10 Trả lời
Ăn xong hết rồi lại thèm. Giờ có tủ lạnh bảo quản cũng ok hơn ngày xưa nhiều.