Chưq hết cử thì sao các mom

Chưa hết 3th10 ngày nhà ck kêu về làm đám giỗ k bên nhà bác nói này nọ! Trong nam ở cử lâu hơn ngoài bắc! K về k đc mà về thì phải đụng tay đụng nước! Haizzz!

7 78

Thảo luận

M kiêng dữ vậy mình đầy tháng mọi sinh hoạt trở lại bình thường.mình còn đi làm lại ở cty đúng 1 tháng 10ngày sau sinh mổ thai đôi cơ.hãy sống thoáng ra cho thoải mái tinh thần
10/16/2019 16:10 Trả lời
Con bác chồng m chắc gì đã động tay vào làm =)). Mình ngoài hà nội nè, nhà có việc mấy bà bầu với con nhỏ chẳng phải động tay việc gì. Ngồi trông bọn nó cho mn làm là tốt lắm r. Làm gì có lý ngoài bắc là bắt dâu làm như vậy đâu. M về cũng đc. Cứ bế con về. Ai làm thì làm m trông con là đc rồi. Coi như có mặt
10/16/2019 16:10 Trả lời
Vấn đề kiêng cữ thì có đk kiêng đc là tốt, k ai hộ thì phải làm thui mom ah. Còn việc làm giỗ thì mình thấy nhà ck quá đáng thế, bn năm k có mom thì k làm đc giỗ à? Rùi lo bác ck chửi, ông đàn bà vừa thui chứ. Thà bảo là nhân tiện có giỗ cho mẹ con về cho họ hàng qua chơi luôn còn nghe đc
10/16/2019 15:10 Trả lời
Mình cữ có 1 tháng thôi m . Lần 2 đc 20 ngày vẫn OK m ah
10/16/2019 14:10 Trả lời
Tr nam cử thag đây mom.
10/16/2019 14:10 Trả lời
E 20ngay là làm hết rồi ..cữ lâu vậy
10/16/2019 12:10 Trả lời
kh cần kiêng quá đâu m ơi, 1 tháng là dc rồi, về có mặt còn hơn để mn vịn vào cớ đó mà xỉa xói
10/16/2019 12:10 Trả lời
Mẹ Cu thiệt đó b, có mặt còn hơn kh có, để sau này sinh chuyện lôi bạn ra nói còn khổ hơn, cố đấm ăn xôi 1 ngày thôi còn hơn
Ck m ko cho m đi thì bảo ck nói vs mẹ ck.thật chứ nếu m là dâu nhà mình ko đi mình cũng nói,đi để có mặt chứ ko phải đi để có ng làm này làm kia.con còn nhỏ làm rồi ai giữ con.mình sinh xong 2tháng mùng 5/5 vk ck cũng phải dắt nhau về.về để có mặt thôi
M đk kiêng hẳn 3t10 ngày luôn á. E thấy ở đây ai cũng kiêng 1 tháng là tự làm rồi. Mà giỗ có con nhỏ thì phụ đk gì, ngày xưa c gái, c dâu e con 2t e còn đuổi lên trông cháu ấy.
10/16/2019 11:10 Trả lời
Ở đây k v m ạ hic
Tốt nhất m nên ở nhà ai nói j thì mặc. Người bắc có kiểu sống sợ ngkhac nói. Cữ phải 3t10 chứ mốt bệnh ai lo.
Họ bảo cử nhiều chưa chắc khoẻ bằng dân bắc đấy nè m
Mẹ Cu ghét nhất kiểu ss. Nói j kệ mk bệnh ai lo m
Ô m mới hơn tháng đã giặt dũ quần áo sinh hoạt bt ùi
Mẹ Cu m cũng nghĩ kiêng là tốt nhưng tính m xuề xoàng lắm. M sinh mổ đến giờ gân 3 tháng ui mà vết mổ vẫn còn xót vì con k đóng bỉm bế toàn đái ị vào thui. Thực sự cứ kiêng đk là tốt mom. M k kiêng đk nên giờ chân lạnh tí lại nhức mỏi thui
lưubihp làm đàn bà cái số rõ khổ m