Hihi

Bé 14m nhà cm biết những gì rồi. Bé nhà mk biết gọi bà, ông, mẹ. Phân biệt bò (ò) , gà (à) , mèo ( meo) , chó ( gâu). Biết cái bụng, chân, tay, đầu, miệng. Biết cúng cụ, bye, khoanh tay ạ, mi gió. Đi thì đk vài bước thôi ạ

0 10

Thảo luận

Bé nhà mình 15th hơntự nhận diện và nói đc:bông,gà,chó,mèo,gấu,cá,bà,ba,mẹ,ông,chú,em bé,mẹ ẩm......(biết tróc chó và tróc cêu gà biết xin và biết cho hỏi bé đã tl đc như không hoặc co nhiều lắm mẹ nó ơi.bé tập nói kể hoài kh hét.đăc biệt những ai nói gì bé đều nhái theo sau đc.phân biệt đc các bộ phận trên cơ thể.biết yer,mi gió,bye(kèm nói) khoanh tay ạ và chấp tay lạy.làm duyên(chỉ tay lên má)kể hoài kh hết ý.bé mình biét đi trễ 13m mới chập chựng nhưng bé chựng và đi ngay.
12/31/2019 16:12 Trả lời
Bà nhỏ nhà mình đây ạ. Bít đi lúc hơn 12 tháng giờ thì rành lắm r. Bít nói nhìu ạ (mẹ đi làm, ba đâu r? Chim bồ câu, chim bay, chó gâu gâu, cho mượn đi, chôm chôm,đi chơi, ông ngoại, bà bà, nội nội, bít kêu tên các thành viên trong nhà, muốn lấy cái gì là bít lấy tay chỉ về vật đó và bảo lấy lấy,... Nói đc rất nhìu từ 1 tiếng,2 tiếng, câu 3 tiếng nói chua đc nhìu,... Người lớn hỏi đi chơi zui k bít trả lời zui, bít làm xấu, đi học về bảo múa là giơ tay múa,hát ngêu ngao nhưng chả bít hát gì,...bít chỉ vào từng bộ phận cơ thể và gọi tên,
10/15/2019 22:10 Trả lời
Nhà mk ít đi chơi, thi thoảng cho con đi sthi thôi vì xa lắm
thanhmai_002 nếu k jh ra ngoài nhìu thì m ở nhà nc vs bé nhìu vào á, có tranh ảnh hay đồ chơi gì m chỉ cho con bít đó là cái gì màu gì cứ nói mặc con có phản ứng hay k. Nz cũng coi như 1 cách phát triển ngôn ngữ cho bé á m
Bé nhà mom giỏi quá nè.biết nhiều cái quá
10/15/2019 22:10 Trả lời
Hi, nk mãi chưa đi cứng m ak