Sữa sau sinh

Em chuẩn bị sinh và chị gái em nói là sau sinh cho con bú nếu cho con bú xong còn sữa thì vắt sữa ra không thì sau này không có sữa. Chị em kêu do con chị em bú yếu quá nên cứ dư sữa dư xong không vắt sữa nên giờ sữa ít hẳn,có đúng không các mom nhỉ. Em lần đầu làm mẹ nên hoang mang

1 33

Thảo luận

Chính xác 100% nha mom
10/16/2019 17:10 Trả lời
T ko vắt ra tồn động trỏng làm tắt tuyến sữa viêm lun phải kiu người về thông mới có sữa lại
10/16/2019 16:10 Trả lời
Mình cho bé bú mẹ hoàn toàn ko hut gì cả . Mình uống nhiều nc chè vằng với ngũ côc sữa nhiều lắm
10/16/2019 13:10 Trả lời
Cảm ơn mom nhé
Đúng rồi! Vì cơ thể sẽ.nghĩ bé chỉ bú có bấy nhiêu sẽ điều chỉnh theo mhu cầu của bé. Nếu có ý định nuôi con bằng sữa mẹ lâu dài thì làm theo cách chị mom.bảo
10/16/2019 12:10 Trả lời
Cảm ơn mom chia sẻ Kinh nghiệm nha,đẻ xong nếu dư em sẽ vắt ạ
Khi bé còn 🍇 bú ít thì sẽ dư sữa lúc đó mom nên vắt ra sẽ kích sữa về nhiều hơn để lại con cũng có bú hết đâu nhiều sữa ngực đau dễ bị ép xe vú. 4.5 tháng con bú nhiều cảm thấy Dư nữa thì k phải vắt nữa
10/16/2019 11:10 Trả lời
Dạ em cảm ơn mom nhiều nhé
Đúng rồi, sữa về mà k hút ra thì sau nó sẽ hết dần, đợt vừa rồi mình lười hút, nghĩ cho con ti là đc, thế là 1 bên cho con ti, 1 bên giữ k cho sữa chảy ra
Rồi 1 bên có sữa 1 bên ít sữa hả mom
mẹ yêu con k, mà là k có sữa để hút ra cho con ti nữa, vì sữa chỉ về căng ngực rồi mình dịt lại như vậy nó ít đi! Cơ chế: con ti 1 bên thì sữa về cả 2, mom dịt bên kia cho đỡ chảy ra thì nó tự động tắt sữa của mình đi
Con càng lớn thì sữa sẽ ít dần m à. K phải k hut là k có sữa đâu
K phải là con lớn sữa về ít đâu mom chỉ là con lớn bú nhiều k có sữa dư nữa thôi.
Mình đọc sách có nói nếu sữa trong ngực còn đầy thì đợt sản sinh sữa sau sẽ ít . Cần tạo ngực trống để kích thích sữa về nhiều . Chị m nói cũng đúng đấy . Vs những bé ms sinh hay bú ít thì cần dùng máy hút sữa để hút sữa đều đăn ra
Vdu bé bú xong mà ngực vẫn căng thì nên hút ra . Có khi hút ra mà ko thấy chảy tia sữa nữa vẫn hút thêm 1 2p để kích thích tuyến sữa . Bạn cứ tưởng tượng. Ngực trống nh thì sữa về đầy bầu sữa đó vs bầu sữa còn 1 nửa thì sữa cũng sẽ về đầy bầu sữa đó thôi. ^^ mình đọc sách vậy đó
Bé Chun dạ em cảm ơn mom đã chia sẻ Kinh nghiệm nhé
Sinh xong mn nen an do uong nong dung an đô nguoii.va cho con ti nhiu vao thi sua se nhiu
10/16/2019 10:10 Trả lời
mẹ yêu con uh mn chiu khó hút chứ k mn đi làm con ti ít thi sữa ít dần đi đây
Ngocbich Hoang dạ em cảm ơn mom đã chia sẻ kinh nghiệm nhé [47][47]
Lam.j phai the nhi
10/16/2019 10:10 Trả lời
Thật ra bay jo nuoi con theo khoa hoc la chinh chu theo cac cụ ngay xua thi ít lam
Ngocbich Hoang dạ hihi ngày đó em bú mẹ em tới tận 5 tuổi luôn đó mom,thấy mom cho con bú 2.5 giỏi nquas