Ở CHUNG VỚI GIA ĐÌNH CHỒNG

Mình làm dâu được gần 1 năm nay, chồng mình con 1 mọi người ạ. Cái cảm giác làm dâu m.n biết đó không vui vẻ hạnh phúc gì, nói chung là bất tiện đủ điều.? Ba mẹ chồng kỹ tính, hay quát mắng chồng mình nhất là lúc nhậu xĩn. Giờ muốn ra riêng cũng chẳng biết fai nói ntn mới được ra riêng, ở không được mà đi cũng ko đành. Ra riêng thì mình được thoải mái làm điều mình thích. Nhưng lòng thì lại lo, đêm hôm ông bà có đau yếu gì rồi sau về kịp! Còn ở chung thì mình phải sống theo tâm trạng của họ, muốn đi đâu làm gì, đều bị dò xét và tòm tem để ý! Về chồng mình thì anh ấy đồng ý dọn ra riêng với mình rồi ạ, nhưng bố chồng thì ko đồng ý cho đi, mẹ chồng thì đồng ý! Bạn bè m.n đều khuyên mình nên dọn ra riêng đi snghi cho ngkhac hoài mình sẽ là ngươi thiệt thoài và ấm ức, dễ stress nữa, dọn ra ngoài ở để tận hưởng cuộc sống hôn nhân, quyền tự do riêng tư... ở một thời gian rồi quay về, cuối tuần rồi về chứ có dọn đi luôn đâu mà lo.... giờ ko biết phải làm sao!

4 41

Thảo luận

Ở riêng sẽ giải quyết hết thắc mắc cho e. Còn k cho ở nữa thì... e xdih tư tưởng dần di e a.
10/16/2019 22:10 Trả lời
ra o giêng tư tưởng mấy dc đả thông o chung cái này ko dc cái kia ko dc phải ntn phai ntn . sống mệt
10/16/2019 19:10 Trả lời
ở riêng hp vo cùng m à .nhớ lai toi gio ma con o chung chac minh bỏ ck r. mac dù ck tốt co nao cung k chiu nổi. minh noi sơ thui nha. me ck minh khó hun dữ. e gai ck kho ua lầm lì đứa nhỏ thi hỗn. nhà ở dơ. voi lai bận rộn chả thoải mái. bởi hên vk ck minh ra rieng đc r. mặc dù ổng con trai 1
10/16/2019 19:10 Trả lời
Tớ lam dâu 4nam rui mới về bm ck cho miếng dat. 2vc chua xay dc nha thuê nhà ngoài di lm. Cả nam về 2lan chơi thôi ko ở chung hàng ngày. Ck tớ con cả. Nhà 2tang rộng rãi chi có 2ng ở la bm ck tớ. Nhung họ bảo các con thik lm gi thi lm ở chung khổ ra. Nghĩ nhiều khi thuong bm ck lắm. Nhưng giờ mẹ ck cứ ép di xa lm ăn già rui về. Nhiều khi nhớ nhà. Vc mom bảo di xa lm ăn thuê nhà ở bm khác cho di thời bjo toàn vậy ng ta dua con theo ý. Chứ ai bắt ở nhà suot dâu
10/16/2019 16:10 Trả lời
Gia đình mình khác m à, bố ck ko cho ra riêng, mơi khó
84931048xxx Khác là do cach nghĩ cha mẹ ck thôi chứ .nhà ck tớ mỗi ck tớ chứ lm gì có ai như nhà mom thôi khác gì nhau
Thì ra ở riêng thôi m. Mk con út nhưng phải ở chung vs bme ck này tuy ob k vđ gì nhưng mk thích ra ở riêng hơn
10/16/2019 15:10 Trả lời
Mk bt là nhà m là con 1 r. Í mk nói là nếu dk m cứ ra ở riêng cuối tuần về nhà cũng dk
84963580xxx bố ck ko cho m à
Cứ ở riêng là hp nhất rồi
Mình cũng ở cùng bố mẹ chồng. Cũng đang tư tưởng cho chồng ra riêng
Gd ck m đông anh em ko, hay con 1 giống t
Không. Gđ ck mình có chị gái lấy chồng rồi. Tư tưởng chồng cũng xuôi xuôi r mom ạ
Mình cũng vậy nè mom . Mình 6nam rồi
Kêu Ck xin thì Ck nấn ná . Chán lắm .
Ẩn danh con 1 khó đi lắm m, muốn đc giải thoát chỉ có cách hi sinh hp của mình
Xin ra rieng nói chúng con lớn r để chúng con tự lập chứ ko muốn dựa dẫm gđ nữa. Nhưng ra rieng m có nhà chưa ? Hay đi thuê
10/16/2019 14:10 Trả lời
qu.ngoc chuyện sớm muộn gì cũng phải ơ chung vơi gđ chồng nhé! Chồng t con 1, tính đường nào cho dc
Con 1 là thế đấy M. Muốn ra ở riêng thoải mái nhưng đi k đành lo bme ở nhà . Hoà hợp k sao đằng này nhà mình bme ck k hợp nữa lại càng k nỡ. Mà ở chung bất tiện nhiều thứ
10/16/2019 13:10 Trả lời
👰T💏H🙇 vậy à, mình thì streess từ lúc mơi bước vào gđ chồng, gần 1 năm rồi chưa có bé
84931048xxx mình mất năm rưỡi. Trc cũng vậy cũng muốn về nhà mình bỏ hết đi. Nhưng giờ đỡ r mong bé con khoẻ mạnh nữa thôi