Trắng đêm với nỗi niềm mang tên con sốt

Nay Bơ tiêm phế cầu với uống rota các mom ạ Uống từ trưa, đến tối mẹ ko thấy sốt nghĩ ko sao Đến 1h con tè dậy thay quần cho con thấy con cứ e e lạ lạ, sờ trán nóng hổi, lấy kẹp nhiệt 38° (mà cái nhiệt kế ko biết chuẩn ko, chứ nãy đo mẹ có 36.2, bà ngoại có 35.7) mẹ chườm nóng sớm giờ. Mà có mỗi mẹ thức trông Bơ, buồn quá lại mò lên lily Có mom nào cho bé tiêm phế cầu mà sốt ko ạ?

0 28

Thảo luận

Con nít vậy á mom, mốt còn sốt sảng nữa kia, ko chích, ko đi chơi gì mà tự nhiên đêm sốt. [6][6][6] bé mình bị miết.
10/21/2019 08:10 Trả lời
Bơ's Mom ko mom, sốt đêm, sáng hết sốt à, đi khám bs cũng kêu theo dõi thôi chứ ko có xét nghiệm máu nên mình ko rõ, cũng ko phải mọc răng. Chả hiểu nữa.
Vậy cũng lo mom ha [11]
Win hồi đêm cũng sốt. Ba mẹ thay nhau lau mát. Tiêm 6in1 mũi 4 [6][6][6]
10/21/2019 07:10 Trả lời
Tối có có mình mình â mom, ck phải đi làm đêm, ơ mà 6in1 cũng 3 mũi thoo chứ mom
Bơ's Mom ko mom. Từ lúc 2 tháng bắt đầu chích là kéo chích 3 lần mỗi lần cách 1 tháng, mũi 4 là cách 1 năm, còn 1 mũi 4in1 sẽ chích khi bé 4 tuổi nữa. Vậy mới là đủ đó mom
truoc ngày tiên máy mom cho pé uong lá tía tô 3 lần là tiem về ko sốt nhá .. e đã áp dụng và thông coibg lúc đó e tin cho pé 6in1+ phế cầu + rota
10/21/2019 04:10 Trả lời
Bơ's Mom phế cầu nặng hơn 6in1 nha mom.. ai bảo ko sốt[2]
:(( em đọc thấy kêu rất ít trường hợp sốt nên chủ quan ạ, rút kinh nghiệm lần sau cứ đi tiêm là uống tía tô
Chườm khăn mát hơn nhiệt độ cơ thể bé nó mới hạ nhiệt được mom ơi. Chườm vào nách, bẹn, cổ ý
10/20/2019 09:10 Trả lời
Tks mom J
Mom ơi, chườm ấm chứ đừng chườm nóng. Chủ yếu chườm nách, cổ bẹn và không nên chườm liên tục. Với cho bé mặc thoáng mát, mom không nên lo lắng quá đâu.
10/20/2019 05:10 Trả lời
Bơ's Mom mom chà xung quanh chỗ tiêm thôi. Chứ đừng chà lên chỗ mũi tiêm. Làm vậy bé không bị sưng
Linh Anh em cảm ơn mom ạ
Mỗi lần con đi tiêm là mình lại sợ mn ah.sợ con sôta con đau các kiêu luon ak
10/20/2019 05:10 Trả lời
Em đọc thì tiêm phế cầu ít trường hợp sốt, Bơ tiêm từ trưa, đến tối thấy bình thường cứ nghĩ con ko bị sao, ai dè
To ngi nhung bé nao sốt thj ms tốt í.cơ thể đag co phan ung vs thuôc mn ah
Hãi vậy mom. E 2w nữa củng tiêm phế cầu cho bé đây. Nghe mom nói mà lo quá. E tiêm 6in1 với uống rota 1 lần. Lúc mom tiêm 6in1 bé có sốt k mom?
10/20/2019 04:10 Trả lời
Bơ's Mom bé mom mấy tháng rồi ạ?
2m20d ạ