Vitamin bầu Nature made của Mỹ

Hiện tại ở Việt Nam có ba loại vitamin bầu gây sốt nhất và đượcmẹ baauftin dùng lựa chọn nhất chính là: elevit của ÚC, Pregnacare của Anh và Nature Made của Mỹ. Hôm nay mẹ Min mon sẽ so sánh một chút giữa hai loại của ÚC và Mỹ một chút các mẹ nha. Nhìn vào bảng thành phần có thể thấy, Vitamin A của Mỹ cao vượt trội với hàm lượng 2567IU. Tuy nhiên Elevit không có thành phần này. Nhưng các mẹ lưu ý, bổ sung quá nhiều vitamin A liều lượng cao trong thời kì đầu mang bầu cũng có thể dẫn đến những tác dụng hụ nguy hiểm đối với thai nhi. Nên không hẳn cứ cao đã là tốt, vì nó còn tùy thuộc vào môi trường nhiệt độ đất nước sản xuất thuốc, họ thiết kế sản phẩm để phù hợp cơ địa cư dân đất nước họ. Hàm lượng D3 và E của Nature made cao hơn elevit nhưng về canxi và sắt thì lại thấp hơn. Nature made cũng không có bổ sung thành phần vi lượng mangan và đồng trong khi elevit lại có. Tuy nhiên, Elevit lại không chứa DHA + EPA trong khi Nature made rất giàu hai yếu tố này. Nhìn chung, mình thấy mua Nature made khá là ổn, giá ok, dinh dưỡng đầy đủ, mà tiện lợi vì ngày chỉ cần uống một viên duy nhất. MẸ bầu k phải lick kích để ý time uống thuốc.

4 3

Thảo luận

Mình đang dùng của Mỹ mà giờ đang muốn chuyển sang dùng của Anh đây. K có so sánh với loại của Anh hả mom
11/19/2019 08:11 Trả lời
Của Anh tỷ lệ có vẻ okie hơn Mỹ m ạ. Giá đắt hơn nhưng chắc cũng ổn.
Mẹ Tom của anh mua loại pregnacare max hay plus nhỉ? Em thấy nhiều loại moing lung qua.