Vitamin bầu Pregnacare của Anh

Mình cũng như mọi người, trước khi bầu thì lơ mơ không tìm hiểu nhiều nên nhờ e họ bên Úc gửi Elevit về uống, vì Elevit không có DHA nên mình mua bổ sung thêm DHA bên ngoài uống kèm và thành phần elevit khá nhiều sắt nên mình bị táo. Đến lúc bầu thì tự dưng mình mê tìm tòi về dinh dưỡng thai kì & các sp chăm sóc mẹ và bé cực kì, đọc ngày đọc đêm không biết chán. Sau khi đọc review trên các diễn đàn mẹ bầu trong và ngoài nước thì mình biết tới vit bú Preg Max này nên đặt mấy hộp về uống xem có tốt như mọi người ca ngợi không. Cái đầu tiên mình nhận thấy ngay là không bị táo nữa. Thứ 2 là tiện, trước kia mỗi lần uống thuốc là cũng kha khá các loại nên thi thoảng lại quên, từ ngày chuyển sang cái này mình chỉ uống mỗi vit bầu Max, không bổ sung thêm sắt hay canxi, hay DHA gì nữa vì trong thành phần Max đã đầy đủ hoàn toàn các loại vitamin, khoáng chất, Omega, Canxi....ở mức tối đa trong giới hạn cho phép của Bộ Y Tế Anh rôi. Tv đi khám lần nào bs cũng khen con phát triển tốt vượt chuẩn,mình thì không biết có phải do thành phần vit bầu này hoàn thiện được mọi thiếu hụt của các vit bầu khác không mà khỏe kinh khủng, chẳng nghén tí nào, tập thể dục, làm việc nhà đi chơi như điên, lúc bầu người lúc nào cũng tràn đầy năng lượng. Còn hai con được cung cấp đủ chất nên tv cứng cáp vô cùng, lúc trong bụng mẹ luôn phát triển vượt chuẩn rồi, khi sinh ra thì rất cứng cáp, các mốc vận động đều sớm 3 tháng biết lẫy, hơn 5 tháng biết bò, 10 tháng đã đi ton tón rồi, ai cũng ngạc nhiên sao Min Mon cứng thế.

4 2

Thảo luận

Ôi lúc bầu mình cũng uống loại này. Trộm vía con mình nhanh nhẹn hoạt bát hơn các bạn cùng tháng tuổi luôn. Tuy hơi còi nhưng cái j cũng biết...
01/15/2020 21:01 Trả lời
Thanks mom. Mình cũng đang tìm hiểu về loại này
11/19/2019 08:11 Trả lời