Stress

Có m nào con hay dậy ban đêm nhiều k ạ. Bé nhà mình mới đc 5 ngày mà đêm toàn 1 tiếng dậy 1 lần. Stress lắm các m. Có chồng phụ mà 2vc đều thiếu ngủ cứ vật vờ vậy á. Có m nào có cách nào khắc phục k ạ. Hồi mới bầu cứ mong đẻ giờ thì đúng là mag bầu sướng thật sự các m ạ. Ai đang bầu hãy tận hưởng đi ạ. Huhu

1 34

Thảo luận

Bé e trong tháng cũng vậy ak m đến khi ra tháng thì đầu hôm nó khóc tới 10h đêm nóng hết cả ruột.1 tuần gần đây mới thấy đỡ a
11/19/2019 15:11 Trả lời
Bé nhà m nay 2 thág. Mà ngủ đc giấc 7h tối đến 10h đêm là ngon sau cứ tiếng dậy ăn 1 lần đây, ngày k ngủ.
Mình còn trông 1 mình cả ngày và đêm từ hôm đẻ, giờ bé nhà mình được 1.5 tháng rồi. Cố lên mom
Đợt mình mới sinh xong cũng v. Sức khoẻ yếu mà còn phải thức 3,4 lần hâm sữa. Stress hỡ cái là khóc, thấy cực quá tủi thân ghê gớm dù k ai làm gì mình. Đến giờ ra tháng đỡ hơn, đêm chỉ bú 2 lần chỉ có sáng là ít ngủ hay khóc thôi. Cũng mệt lắm luôn í đến giờ
11/19/2019 12:11 Trả lời
Đúng r m. Sinh xong sức khoẻ còn quá yếu mà cứ thức đêm sợ ghê gớm, kb e bé mình ra tháng ntn, sợ lên đô nữa chắc xỉu luôn. Sáng ít ngủ để dành tối ngủ cũng đc m ạ. Chứ đêm mệt khỏi bàn
Bé mình sáng ít ngủ thì k nói, mà bé nó khóc, bắt bế. Trong tháng thì trv bé bú rồi ngủ thôi, ai nói ra tháng hết cực đâu mình k thấy chỉ thấy mệt hơn. Cũng may ra tháng hết kiêng cử đc ăn uống đầy đủ mới có sức, chứ kiêng ăn mà gặp như này chắc tụt huyết áp luôn đó m. Thấy bé nhà ai cũng trv mà ham. Bé mình thì khó chìu đủ điều haiz
Hết tháng sẽ đỡ hơn
11/19/2019 12:11 Trả lời
Chỉ mong vậy thoii m ơi
Mới sinh bé nó v đó m
11/19/2019 11:11 Trả lời
Ẩn danh nhưng có con nhỏ thì ai cũng v mà m. Mình đâu nói mình ko bị đâu, có kgi bực quá muốn đánh con nữa. Có bé dỡ thì khỏe đc tí. Cố gắng qua gđ thôi
Cá Cơm vâng phải cố gắng nà m
Còn mình đêm nào cũng 11h thuc toi 4h sáng thay khuyên nhau ẫm mòn mỏi lun. Bé bị uốn mình hay nôn trớ nữa. Mệt kinh khủng
Ẩn danh minh stress qa mới sinh 1thang mà xuống 17kg r
Hồng hoa mình mới sinh nên sức khoẻ yếu mà phải thức đêm nên mới đâm ra stress ấy m.
Đợt ms đẻ e cũng nghĩ thế, nhưng bé nhà e trộm vía kbh thức đêm, hơn 1 tháng là đã ngủ xuyên đêm r, cond trong tháng cũng chỉ dậy 2 lần, ăn xong rồi lại ngủ
Ẩn danh à , m ms đk có 5 ngày á, mình 5 ngày ms ở viện về, gần 1 tháng ms hết sản dịch m
Ẩn danh bé nhà mình đk 2 tháng 11 ngày r
Haha. Tầm tuần thứ 3 mom quen rồi sẽ thấy đỡ. Mình cũng thế. Tuần đầu quả thực là ác mộng. Nếu cứ thế mình nghĩ mình trầm cảm mất á. Nhưng qua tuần thứ 3 quen rồi là thấy đỡ hơn mom á. Cố lên mom. Mà bây giờ nhớ lại hồi bầu bí sướng gấp tỉ lần ở cữ này á. Haha
11/19/2019 10:11 Trả lời
Ôi e đang ỡ tuần thứ 3, nhìn lại tuần đầu tiên đúng là đỡ hơn rất nhiều. Bé nhà mình có khi thức từ 11h khuya cho tới sáng. Mình lúc đó vừa mệt vừa tũi khóc suốt. Đúng là k như mình tưỡng tưỡng lúc mang bầu. Giờ thèm nhét nó vô bụng trỡ lại
mai trinh em cũng có suy nghĩ giống mom. Haha. Muốn nhét lại nó vào bungj aays