Đưa tiền cho mẹ ck

Có mom nào ở cữ nhà ck ko? Về nhà ck mấy tháng cữ thì nên đưa bao nhiêu tiền? Mình về ở 1tháng rồi đẻ,ở cữ 3tháng là 4 mình đưa ông bà 20tr,chưa kể thỉnh thoảng cho bà thêm riêng bà đi chữa bệnh. Khi mình đẻ thì ck về lo hết chỉ phí nằm viên và ăn uống mấy ngày ở viện cho cả mình và mẹ ck. Mình về thì còn sắm sửa thêm đồ dùng và đổi gas, mọi thứ liên quan đến con sữa bỉm tã đến cả nước giặt đồ của bé mình cũng tự mua. Mình sinh xong họ hàng đến chơi cho tiền mẹ ck mình cũng cầm hết vì minh nơi khác về làm dâu ko biết ai.Nhà ck mình thì ko có điều kiện nhưng mình đưa như vậy và chi tiêu thế mà mình ở cữ 2tháng rồi chỉ ăn thịt và cá kho thật mặn. Ck mình nói vk con sinh thiếu máu thì bà mua cho đc đúng 1bữa thịt bò. Nhà thì nông nghiệp ở quê,thóc gạo có sẵn,cá thì bắt đc vì đang mùa nước lũ. Mình ko phải quan trọng miếng ăn nhưng thật sự ăn vậy mình ko có sữa cho con bú.

8 162

Thảo luận

Mình thì ck đưa cho bà chứ mình đưa thì bà k lấy mà hay mua đồ ăn tẩm bổ cho
12/08/2019 10:12 Trả lời
Bạn đưa như vậy rồi bạn ko nghĩ cho con bạn hả,bạn nên thủ lại đi đưa vậy nhiều đó,bạn còn lo bĩm cho bé nữa
12/07/2019 21:12 Trả lời
Sữa bỉm mình có phần riêng rồi.nghĩ đưa vậy bà lo cho ăn uống tử tế mà ko ngờ
Ẩn danh bạn nên đưa theo tháng và nói mẹ con ăn cái này cái kia mẹ mua giúp con.mình sinh bé ăn uống bt lắm đc uống nước trái cây rồi ăn uống bt à như vậy mới đủ sữa đủ chất cho bé
Ăn uống bt đi bạn ơi!ăn uống như vậy bạn sẽ mất sữa sớm đó
Mình sắp đi rồi mom à
Ẩn danh nếu ra ở riêng rồi thì về ăn uống bt đi đủ chất dinh dưỡng cho bé.bạn còn ở nhà mẹ ck thì mai nói mẹ mua xôi mua rau lang nấu thịt bò để có sữa
Mẹ ck.mom chắc cất bớt tiền rồi.
Ẩn danh nhanh nhanh hết cữ thích ăn gì r tự mua cho lanh. Chúc hai mẹ con nhà mom khỏe mạnh nhé
Ngọc Anh cảm ơn mom
E kg đưa cho ob đồng nào,thấy cũng xấu hổ quá😒😒 ăn hại mãi ở nhà chẳng biếu lấy 1 xu 1 đồng
Tớ mỗi thang gửi bà 1tr ăn uống ,Ba chỉ mua thịt rang nghệ cho ăn ,mọi người cho gà thì bà cũng rang nghệ cho ăn
Ẩn danh góp ý với bà luôn mom, bà tớ thịt thì thay đổi mỗi rau là ngày cho ăn 2bua cà rốt hấp (bảo ăn cho bổ máu) tớ nói luôn con ko ăn nữa đâu chán lắm rồi (ck đi làm xa thang mới về 1l ạ )
Diệp Đan thôi sắp tới là đi rồi mom ơi
M 3tr/ tháng
12/07/2019 20:12 Trả lời
4 tháng rồi thì ra ngoài đc rồi. Mua đồ chất đầy tủ ý rồi nhờ bà nấu. Chắc mẹ chồng bạn cũng lớn tuổi rồi
12/06/2019 04:12 Trả lời
Ẩn danh mua rồi có khi bị mắng ăn hoang hoặc đi nói xấu
Chính mình nè
Với những bà mẹ lúc nào cũng nghĩ đến tiền hơn con cháu thì có đưa nhiều đến mấy cũng k bao h là đủ cả mom à.
12/05/2019 20:12 Trả lời
Chính xác mom à
E vừa mới sảy phải cử ở nhà Ck,từ chi phí nằm viện hay ăn uống đều c Ck và mẹ Ck lo hết(e đòi trả mà mẹ k lấy nói có mấy đồng mà trả gì) ăn uống thì ngày nào cũng mua đồ bổ máu cho e ăn,nhìu khi e ăn ít là dặn c Ck mua đồ gì đó về cho e ăn.mà nhà Ck e cũng ở quê giống nhà mẹ đấy
12/05/2019 19:12 Trả lời
Ở quê nhưng đâu phải nhà nào cũng giống nhau