Chuột con đầu tháng tư

Các mom chuột con đầu tháng tư định bao giờ sắm sữa đồ cho bé ạ, mình định gần Tết sắm, Tết ở không rồi giặt tay phơi khô xếp gọn gàng ạ. Vì 2vc mình đang ở tp nên Tết có dịp về quê nên muốn chuẩn bị hết rồi bỏ lại quê 2vc trở lại tp chờ sanh xong rồi mới về luôn. Các mom vào chia sẽ với mẹ con Chip ạ vì ôb hay cử kiêng kg cho mua sắm sớm, mà mình đang ở chỉ có 2vc thôi nên không biết gì nhiều, mấy mom có kinh nghiệm xin chia sẽ, ai có bảng danh sách đồ cần mua cho bé sơ sinh cho mình xin luôn ạ. Mình xin cảm ơn các mom rất nhiều ☺ Chúc các mom sức khỏe, các bé thông minh đáng êu 😘

4 141

Thảo luận

Mom cho mjh hỏi xíu. Mom ckk cuối lag ngày bao nhiêu và dự sinh ngày bao nhieu mom
12/03/2019 17:12 Trả lời
Mình cuối tháng 3- đầu tháng 4 cũng định gần tết đi sắm đây nè... chứ đợi gần tháng rồi sắm chắc mệt k có hứng mà sắm cho bé ý😂😂
12/03/2019 16:12 Trả lời
Junn Nguyễn 🌍🌎🌏 m còn đang cb sắm đồ cho mẹ trước đây. Bé mấy nữa mới săm . Thấy bảo kiêng này nọ. Nên cũng hơi rén hâhha
84972681xxx mình Tết này là hơn 7th rồi nên mọi ng bảo sắm đc ạ
Sắm trước 1 tháng dc thì mom. Mình bé đầu sắp sinh mới mua luôn á. Bé này sình cuối t2 mà chắc ra Tết mới săm
Junn Nguyễn 🌍🌎🌏 về quê ngày Tết mom xách đồ nhiều có cho cực . Mom ghi ra những thứ cần sắm rồi ra siêu thi hoặc con cưng sắm 1 lần cho đỡ. Rủ ck phụ nữa. Minh đi theo là dc tôi
mesujery Tết mình về quê = xe con nên chở đồ đỡ cực, qua tết là mình lên tp ở luôn tới sanh xong mới về quê
Ít gò lm mom ạ, chỉ gò khi mình nằm ngửa lâu thôi còn lại thì trườn đạp kg à chứ nghiêng trái, nghieng phải kg thấy gò
Junn Nguyễn 🌍🌎🌏 ohm đợt 22w cũng có nói mà bác sỹ bảo giờ bé lâu lâu sẽ hay gò, k sao hết. Giờ bé hay gò nhưng chỉ cứng bụng lên thôi chứ k đau ji cả. K biết sao nữa.
🍎Táo🍎Apple🍎 lâu lâu gò thì kg sao mom oi, chỉ sợ gò thường xuyên thôi
M cũng đang phân vân mua trc hay sau Tết nè. Nếu đến Tết mà thấy nặng nề rồi thì sẽ sắm luôn, lúc đó cũng tầm 30w rồi, còn nếu khỏe thì ra Tết sắm chứ nghe nói bầu to nặng nề đi sắm đồ với giặt phơi các thứ cũng mệt lắm. Mà bé Mom dạo này hay gò cứng bụng k Mom? Bé mình dạo này hay gò đâm lo lo.
Tui cũng định wa tết có mớ tiền đi sắm mà ông ck cứ bảo ng kiêng mua đồ sớm mà vợ cứ nôn nao lam j...mua sơm hk tốt ma mình thấy r mua sơm mk đo cuc chu mua trể bụng to chi co 2zck tự giặc chu hk ai giúp đc j nen 2zck cu cai nhau ve chz đo hổm h
12/03/2019 15:12 Trả lời
Mình hỏi thì nói 7th là sắm đc rồi mom, mà Tết là mình 7th mấy r á
Sắm trước nhưng đừng giặt luôn mom ạ, qua 7 tháng thì giặt. Có thờ có thiêng, có kiêng có lành mà😁😁
12/03/2019 15:12 Trả lời
Junn Nguyễn 🌍🌎🌏 qua 7 tháng trời nắng thì giặt ý. Còn sắm đồ cứ sắm dần ý mom
Băng Băng mình tính cầm danh sách dô con cưng mua 1 lượt 1 cho khỏe, về nhà mà còn thiếu gì chạy mua tiếp hj
Mk thì xin quần áo chỉ mua mấy thứ linh tinh thôi tại sắm nhju cũng sau qua sơ sinh bé lớn nhanh m à nên mk toàn đi xin
12/03/2019 14:12 Trả lời
Dung Nguyễn mình năm nay nôn nao vui quá chắc nghĩ đi chơi tết ở nhà ngắm đồ con luôn con luôn mom ạ hjhj
Junn Nguyễn 🌍🌎🌏 mk thì còn trẻ vẫn ham chơi nè m
T4 sang mua nóng r ra têt nhiều habgf sơ sinh mua hè cho con dễ lựa hơn
12/03/2019 12:12 Trả lời
Ra rết săm cubg dc mom ạ
12/03/2019 12:12 Trả lời
Ra Tết mình lên tp ở chờ sanh luôn rồi mom, tp chạt hẹp kg có chổ phơi đồ rồi phải đem về quê nữa