Mày môi

Chị em cho mình hỏi có ai đã xăm phun chân mày và môi. Xăm lần đầu á. Xong kiêng cữ 1 tháng này nọ rồi mày bong ra ko có gì hết, dù là lúc làm điêu khắc mày thấy sợi rõ ràng. Nó bong ra thì sợi bong luôn, trống trơn, xấu còn hơn luac chưa làm. Môi thì cũng có lên màu, nhưng ko đều, ko rõ đường môi. Sau lần đầu xăm 2 thág đến dặm ngta bảo cơ địa m ko ăn mực. Mình cũng ko biết tsao vì nào giờ chưa làm bao giờ. Đã dặm lần 2 cách đây 1 thág, môi thì đỡ hơn, có lên màu, vẫn còn vài chỗ chưa rõ. Còn mày thì họ đổi từ điêu khắc sang phun. Phun mình chọn màu đậm, lúc chưa bong nhìn dữ. Bong rồi và htai thì cái đầu mày nhạt, kiểu ko có luôn, đuôi thì nhỏm chỏm ko rõ. Tra trên google thì nguyên nhân mày ko ăn mực là do ng làm thiếu kinh kiệm, do mực xăm phun dỏm, do kiêng cử ko đúng. Phần kiêng cử m rất tuân thủ. 1 thág chỉ ăn thịt heo, ko rau muống, ko nc tương, cfe thì ko biết uống, trà cũng ko, bt cũng ko ăn mặn. 3 ngày đầu chỉ sd khăn ưot lau mặt. Sau khi đi ra đường về rửa mày môi bằng nc muối sli. Ra đường có che chắn cẩn thận. Chị em nào làm rồi mà bị giống m ko? Do ng làm là ng quen nên m cũng ko biết tin nó đc ko? Nó cứ bảo m thuộc dạng hiếm. M thì tin tưởng nó nên mới làm chứ cũng ko tính làm đâu. Quen chứ nó vẫn tính giá như bt à. Chả bớt gì.

0 19

Thảo luận

Mình làm chỗ ng quen có 700k. Thêm tiền thuốc nx chưa đến 1tr mà. Nhưng cũng lên màu sắp tới đi dặm lại nè
12/12/2019 08:12 Trả lời
Thực tế do tay nghề thôi. Chứ như mình làm chỗ uy tín. Mày của mình kiêng đúng 10 ngày là đẹp luôn chả phải kiêng cứ gì nữa.
12/10/2019 14:12 Trả lời
Uk. Giờ m lỡ làm rồi nên hơi hối hận tí
Săm môi lần đâu chưa đi dặm lại nè mom. Nó cũng k đều lắm nhưng nx lên màu chỉ nhạt màu thôi. Môi mình cũng ăn màu nx Ngt cho thêm 1 lọn bôi dưỡng gấc dùng tạm cho lên màu vs dưỡng môi cho màu lên nx. Đi đâu k dùng son mà bôi dưỡng. Đỡ khô môi lên màu nx nè
12/08/2019 08:12 Trả lời
Làn đầu m làm về sau 2 ngay bong hết, môi vẫn có màu nhưng ko đều, phần nhân trung ( phần giữa môi) ko có màu. Sau lần dặm thì đỡ hơn nhưng viền môi chưa rõ . Nó cũng có đưa thuốc mỡ để bôi, có kêu m ăn thơm để lên màu đẹp, m ko ăn mà uống nc ép. Ngoài ra có sd vasaline. M nghĩ chắc do tay nghề rồi
Mình chỉ là người bình thường đã dặm lần 2 mà màu k lên đều thì 1 do cơ địa mom k ăn màu 2 tay nghề kém.
M làm chỗ ng quen ko p spa hay thẩm mỹ. Mới lần đầu nên cũng ko biết tsao nv. Lần dặm thì nó ko ủ tê nhiều nên đau hơn lần đầu. M biết là ơ ngoài ngta bao dặm v mà nó nói nó ưu tiên dặm cho m, kiểu ko lấy tiền á. M ko muốn so sánh nên cucng ờ đại vs nó. Sau khi dặm giờ thì đầu mày ko có màu, thân lỏm chỏm màu, đuôi thì ko rõ nét.
12/08/2019 08:12 Trả lời
Một phần la do máu loãng nữa nha b.nếu dặm lần ma vẫn ko có gì thì lúc này mới gọi là do mực xăm nha.chân mày m đi lamd ở thẫm mỹ malisa mà cung hai lần mới có màu .vi do cơ địa và mãu loãng nữa đó.ở các spa đều bao dặm sau làm nên b cứ đi dặm lai
12/08/2019 07:12 Trả lời
Ẩn danh . M biết, m là thợ tóc. Trc đây khách của m họ làm nên m khá rõ. Kiểu ng quen nên nó nói m ko nói lại. Thì cũng hơi hối hận, biết vậy ra trung tâm làm. Nghĩ nó quen biết, nó ăn mày điêu khắc 1,5tr. Phun môi 1.7tr á. Nhưg rồi điêu khắc ko ra nó chuyển qua phun. Xong ko trả lại tiền gi luôn. M chụp hình gởi nó, nó cứ bảo màu lên đều, lên đẹp.
Có thể là mực dỏm nha. Mình phun mày nâu tây k lên chuyển sang đen cũng k đc, dặm đi dặm lại 4 lần lên mờ, xong bảo do máu loãng. Đến khi mình đi học cô giáo làm lại mày cho mình có 1 lần lên chuẩn nâu tây đẹp luôn ý. Hỏi cô bảo do mực xăm ý
Mình cũng v nè phun môi mà chà lên mau j ca làm người nhà nữa nên khó nói
12/07/2019 23:12 Trả lời
Ờ, vậy là đâu p như nó nói là da m ko ăn mực ha. Lần đầu nó có ủ tê cho mình. Lần sau nó kêu khỏi ủ vì da ko ăn mực nên làm sống sẽ lên màu hơn. Mình ko chịu đau đc nên có ủ chút nhưng lần 2 đau hơn lần 1.
Mình chỉ là người bình thường v ha mình chưa di lam lại m may thay thì đi làm mới lại
Mình điêu khắc chân mày tới nay cũg 2 năm hơn r vẫn ko mờ đi nhìu. Còn thấy đc sợi lun
12/07/2019 23:12 Trả lời
Mình chỉ là người bình thường môi thì mới bị ko ăn màu thôi chứ mày là cỡ nào cũg ăn mom à
💕Vân Vany💕 uk b. Giờ m cũng ko biết nói sao vs nó. Kiểu thấy nản nản. M tin tưởng mới để cho nó làm. Chứ hok đi thẫm mỹ làm rồi. Giờ như mày m bị hư á. Nó làm ko ăn mực mà còn dáng cao dáng thấp...mày cũ m bị cụp đuôi nên m muốn làm ngang ra cho mặt sáng hơn. Mà giờ thì ko đc như ý