Đề tài muôn thủa- ko của riêng ai...

Ko dám nhận mình giỏi, cũng chẳng phải thua ai, tự lập, tự thân vận động phấn đấu, cũng chẳng phải hư hỏng gì, gđ gia giáo, bame luôn đc mọi người ngưỡng mộ nhất là các anh chị em trong gđ... Vâng vậy mà e đi lấy ck...32t đầu còn bị bà Mẹ Ck chửi vậy nek, tao ko cần biết bên ngoài mày làm bà này bà nọ hay giỏi như thế nào, kiếm đc bao nhiêu tiền đi chăng nữa, về cái nhà này tao phải dạy lại mày hết, từ cách ăn ở, đi đứng nhất là cái đầu tóc, lúc nào cũng loà xoà cột túm hết cao lên để vậy mày thấy đẹp ah nhùn ngứa mắt ... chưa hết mình làm công sở hay mặc váy bả cũng chửi luôn, nhìn giống loại gái hư hỏng ngoài đường, nhà này có etrai ăn mặc cho nó dòm nữa...nói chung ko thiếu 1 cái gì, còn nói ở vs bame lớn đi học rồi đi làm nên ko bjk gì về đây phải học từ đầu...dù gì cũng là dâu trưởng còn phải bik mà sau này thờ cúng... Nghe mà ức chế chả lẽ nói vâng 32 năm nay bame con ko bjk dạy con chắc mà để Bà nói phải dạy từng chút 1 như vậy nghe ức chế...hèn chi bà ko có con gái chứ ko thì... Chút thành quả cuối năm...cả vk cả ck đều có bả làm câu cũng chỉ là tờ giấy có ăn đc ko...vâng ko ăn đc nhưng ở cái xã hội này công việc sự nghiệp phấn đấu cũng chỉ mong mấy cái tờ giấy vậy là hơn người rồi bà ạk

4 180

Thảo luận

Mk có đảng viên sao k có cái thẻ đảng viên này nhỉ. Bơ đi ma sông mom ợ
12/11/2019 04:12 Trả lời
Là sao, bạn kết nạp năm nào, ở đâu có quyết định chưa, chứ nếu là ĐV mà ko có thẻ đảng thì đâu hợp lệ, hoặc là mất là bị kiểm điểm nặng lắm đó nek ???
[43][43][43][43]
12/11/2019 01:12 Trả lời
😍😍😍
Haizz ,mẹ này phải dứt khoát đi r về mới thấy thay đổi thui ,sợ ỡ bị stress thêm thôi
12/10/2019 17:12 Trả lời
Mình đi thôi m chứ ck mình ko đi đc. Có chuyện gì lại ân hận ko kịp ấy bả doạ tự tử rồi đi cấp cứu mấy lần rồi, cứ lên bv truyền chai nc xong về 😂
Đọc mà muốn giết bà mẹ ck thay cho c ghê
12/10/2019 10:12 Trả lời
Đốt xong cháy nhà con ở đâu Dì ơi 😂
Khủng Long về ngoại ở. Lo gì con ơi
Thương quá dạ chời
12/10/2019 07:12 Trả lời
Khủng Long đúng r , thấy zú là sợ luôn , sữa mẹ hút bỏ bình thì bú nhưng chủ yếu là sữa công thức nhìu , đợt cho boy uống 30ml , vẫn ko đủ sức mà boy đói là khóc ghê lắm , cô chăm sóc boy kêu lên 60 luôn , giờ boy uống 60ml
Boy bự con mà nên 60ml đúng rồi, gấp đôi Tiger nên phải bú gấp đôi mới đủ đô, Tiger cứ 2h là quất bình 60ml ak có khj chưa tới 2h đòi ăn rồi người thì bé mà la banh nhà ấy 😂😂😂
Nhà ck mình có 1 chị gái với ck mình.vậy mà 3 năm trời mình chưa động tay chân hay nấu một bữa ăn.chỉ có quét nhà dọn nhà thì có rồi mẹ ck cần gì thì kêu mình phụ vậy thôi àk.khi mới cưới về mẹ ck dặn mai mốt biết hay ko biết cái gì cứ hỏi mẹ có gì mẹ con hỏi nhau mà làm.nge tới đó thôi phát sướng,nge gần gũi làm sao.tới tận bây jo đi đâu ko quên mua đồ cho con dâu.nào thì dép khi thì áo quần .thậm chí mua hẳn cả áo quần xì cho luôn.hồi mình bị sảy thai mẹ chăm mình trong bv 2 tuần liền ko than vãn lấy một câu ,cứ chạy tới chạy lui khi thì sợ mình đau,khi thì lo mình đói,sợ mình buồn cứ an ủi động viên tinh thần,lúc đó thấy thương bả làm sao luôn ý.không phải nói chứ đôi lúc mình ngi bậy mẹ ck như mắc nợ mình hay sao ấy.😂lên đây e nge rất nhiều chị than thở mẹ ck mà e thấy xót thay.cứ ngix mình mà gặp trường hợp như mấy chị chắc e ko biết phải làm sao luôn.lấy ck xa nhà tới gần 1500km.cũng may là mẹ ck thương nên đỡ tủi thân phần nào.thôi thì mấy chị e mình đều đi làm dâu nên cố gắg lên ạk.mẹ ck ko thương thì còn có ck,ko sao
12/10/2019 01:12 Trả lời
Khủng Long khiếp mấy bà mẹ ck nv mom nhỉ.kiểu như cái gì mình cũng sai ấy còn bà là đúng tất.thôi cố lên mom có ck thương là ok rồi .chứ ck mà nge bả nữa mom càg khổ hơn.
Tks m 😍 nhờ ck thương nên mới chịu đc tới giờ ak, chứ ko ct sớm bớt đau khổ lâu rồi nek 😂
B gặp 1 bà mẹ ck khó tính rồi. Hồi m chưa lấy ck, mẹ ruột m y nv luôn á. Tóc tai sao lại thả? Cột lên, lù xù như tổ quạ, ko đẹp đâu. Vừa ăn vừa uống nc thì con gái con nứa ăn uống kiểu gì thế? Hay 2 mẹ con đag nói chuyện gì đó mà m bị nói oan, m nói lại thì bị la liền con này hỗn, ng lớn nói dám nói lại, tao mẹ m tao nói gì cũng p nghe. Kiểu mẹ luôn luôn đúng. Còn chuyện bếp núc, vô phụ thì bảo cản tay cản chân. Ko phụ bảo con gái lười biếng. Lỡ cắt rau ko đúng ý mẹ là mẹ chửi suốt mấy ngày liền. Nhiều lúc m nghĩ m ko p con ruột. Kiểu đc lụm về á. Hồi đó mẹ m hay chửi kèm cái câu. Cô ko ra gì, tui dạy cô ko nghe, để mốt cô về nhà ck thì mẹ ck, c ck, e ck nó cười vào mặt nói tui ko biết dạy cô... mãi sau này m mới dám tloi lại là trời oi, hok có bà má ck nào mà khó như mẹ đâu. M lấy ck năm 28t, nay 32 roi. Má ck m thì cũng ko dễ cũng ko khó. Chắc do m ở vs mẹ m đc thì m chấp 2,3 bà má ck luôn á. Ơ trong gđ, mấy c dâu ko sợ mẹ ck của c mà sợ mẹ m. Mẹ m là khó nhất. Hay nói, hay bắt bẽ mà toàn chuyện gì đâu. Nhà có 2 đứa con gái và 1 trai. C thi lấy ck sớm ra riêg nên mẹ ko dạy nhiều. Do c ko đc hphuc nên kiểu mẹ m lo cho m. Nên dạy m từg li từg tí để sau này m dễ sống và sẽ đc hphuc hơn c. Vì đã làm dâu và biết cảnh làm dâu ntn nên gio mẹ m chbi có con dâu m khuyên mẹ rất nhieu. M nói con gái mẹ cũng làm dâu ngta á. Nên me đừg có mà khó như hoi xưa. Ko ai chịu đc đâu. A m nay gần 40t mới có bồ. Chắc do mẹ sợ a ế nên gio dễ rồi. Và gặp 1 cô con dâu vô tư, vô lo, vô nghĩ luôn. Tiếu lâm lắm, hôm 2 vc a lên mẹ chơi. Con dâu mẹ mới hết cảm. Mẹ nấu ăn cho 2 vc. Thì ăn xog con dâu xuốg dẹp dọn rửa. Con trai thấy bảo e đi lên, mới hết bệnh để mẹ làm. Vậy ma me làm thinh xuông rửa dọn, xong còn gói đồ cho mag về ăn. M nghe kể lại. Chứ hồi xưa là chửi te tát luôn. M nghĩ cũng nhờ mẹ khó mà m về nhà ck đỡ hơn, kiểu m biết đc suy nghĩ của ngta để m nên làm gi va ko lam gi. Nhà ck m có 2 ô bà già, 2 bà c ck, 1 thằg a ck. M cũng chả hạp vs ai nhưg m có thể sốg đc. Chỉ có con c e b dâu là chúa ghét vì nó hay sanh nạnh, dốt mà khoái nói văn vẻ, m cũng tloi ngang vs nó à. Nó vs m cũng ngang nhau chứ có hơn gì m. B p cố sống thôi. Cứ nghĩ thuơg ck mà chịu thôi. Cũng đừg gây hấn vs bả nhiều quá, m là ng thiệt. Bả nói kệ bả, coi như ko nghe. Chứ m ở chung, có chuyện thi m là ng thiệt thôi.
12/09/2019 23:12 Trả lời
M nghĩ tiêu cực quá mk chưa đọc hết nhưng hãy nghĩ bà thương mk đi😁. Mẹ sinh ra mk nói dạy bao mk như vậy ma kêu khó tính, khó tính mk mới trưởng thành đc ra ngoài xã hội mới biết mẹ thuongh mk nhất
Ẩn danh ❤️ nhưng mà khó thiệt, đối vs nhà mình thì quá khó và thời gian để làm mấy chuyện đó cũng ko có, nhỏ đi học lên ĐH thì học ngày học đêm kiếm học bổng rồi còn than gia các hoạt động lớp thì đi làm thêm cho có kinh nghiệm ghời gian nghỉ ngơi còn hiếm lấy gì bếp núc món này món kia, cơ bản để nấu bữa cơm gđ thì ổn...ra trg đi làm thì lo phấn đấu sự nghiệp rồi cũng tranh thủ hưởng thụ, cơ quan thì hằng năm có những chuyến nghỉ dưỡng vsf mình cũng tranh thủ tận hưởng nếu có thời gian là cứ xách balo lên và đi bởi thế ngoài 30t mọi thứ đều sẵn sàng để lấy ck và chả còn tiếc nuối ko đc đi đây đi đó hay làm cái này cái kia...học trường rồi thì trải nghiệm và học trg đời thôi chứ ko phải ko bjk gì mà bị nói như vậy cho dù bà là mẹ ck đi nữa nhưng thế hệ của bà khác bây giờ và bả cũng ko sống theo môi trg của mình mà nói mình phải thế này thế kia theo ý bà...nếu mình ko ra gì hay tệ như bả nghĩ thì mình có tồn tại đc hay có đc con bả yêu thương như lúc này
Mih thấy mắc cười thật.con bả bả còn chưa day đc vậy mà lấy con dâu về cứ đòi day và làm theo y bả trong khi cũng chẳng máu mủ nuôi nấng đc ngày nào
12/09/2019 21:12 Trả lời
Khủng Long bả đi vậy là nhiều hơn bên nhà ck mình nhiều r, mà ba mẹ mình ko đòi hỏi gì ở con rể hết, đằng này bên gđ ck mình cứ đòi hỏi con dâu phải thế này thế kia, mình tức mình nói ck mình, đúng quá nên ck mình im re.. Kk
Vì bà qua nhà mình thấy đk gđ mình ko đến nỗi và bả cũng ko phải nghèo khó gì nên ra vẻ đó m. Qua hỏi nhà mình kêu gả con chứ k bán con nên nhà bên thấy đc thì cứ làm sau này cũng của chúng nó, nên bame mình cho lại 20tr tiền đó có lấy xu nào đâu, còn cho cái kiềng cổ vs cái lắc tay còn hơn của nhà bả rồi ấy 😂
Gia đình Ck m giống y nhà đẻ minh, tết đến 30 lam cơm hai bữa, tối làm gà, dọn dẹp tới giờ cúng giao thừa, 25 năm o với mẹ đẻ mình thì ko co Nam nào minh dc Đi đón giao thừa cả vi bạn cúng giao thừa khi xong xuôi cũng là 1,2 h roi. Nhung ngày tết thi ngày hai bữa com cúng, sáng và chiều phải day sớm để chuẩn bị và Đi choi thi nhanh nhanh về cho bữa chiều. Đến khi hóa vàng ít nhất cũng phải qua mùng 3 têt nhung khi về nhà Ck thì khác, ko cúng giao thừa cũng chẳng phải làm cơm ba ngày tết, giao thừa được di choi ko thi ve som Đi ngủ, sang sau day Đi chợ nấu com an roi Đi chơi tết
Nhà đẻ mình giống y nha ck m, cơm cúng tết phải ngày hai bữa và cho đến khi hóa vàng it nhất phải qua mùng 3. Và 25 năm o Voi mu đẻ minh ko biết dài động giao thừa la gi vì mải lam com don nhà và cúng giao thừa xong xuôi Đi ngủ đã 1,2 giờ sáng. Lay ck thi me ck minh ko cúng nhiều, chiều 30 lam mam con cúng tất niên tối con cai Đi đón giao thừa, mung một Thi 7 h day Đi chợ về nấu com an xong Đi chơi nói chung ko phải làm cơm cúng ba ngày tết chi mam mu quả va banh trung thoi
Nhà bame quan niệm tết là nghỉ ngơi là đoàn viên, nên thoải mái làm cơm cúng giao thừa xong đi chúc tết. Hơn nữa a.e mình bên nc ngoài hết nên bạn bè con cháu tới thì mỗi ng 1 tay nhà có bame ko hầu hết đc, còn nhà ck thì do bả sỹ thôi ăn uống xong chúng nó về hết ck phụ rửa bà còn chửi trong khj tết đó đang bầu ngồi xổm cấn bụng bả kêu tao 5 tháng còn đi vác đất có sao đâu, chả lẽ nói ngày xưa nhà bả khổ kệ liên quan gì với ngày xưa đẻ như gà giờ đẻ đc vậy ko ck kêu giờ khó cứ cẩn thận gì đc thì tốt bả quay qa chửi vạy ai mới là quá đáng