Con 11m biết làm gì ?

Bé nhà mình 11/1 là tròn 1 tuổi cm ạ. Nghĩa là tròn 1m nữa thôi. Giờ con biết “hoan hô”, “chi chi chàng chành”, tự đẩy xe tập đi. Con nói đc “măm măm, bà, bà, ạ..” các các âm ko có nghĩa. Nhưng khó để con bắt trước theo lắm. Chỉ có “hoan hô” là mẹ nói thì con có làm theo. Còn con như ko nghe thấy mẹ dậy ý. Tầm này có bé chỉ đầu, chân, tay mắt mũi rồi... biết làm theo rồi. Con chỉ thích nô kiểu như ú-oà rồi cười khanh khách lên. Mà bé mình vậy có chậm ko cm ? Con ko hợp tác mấy đâu cm ạ. Có mom nào trải qua như vậy rồi mà con pt bình thường ko ?

1 7

Thảo luận

Bé nhà e 7m10d lắm mồm và nghịch lắm nhưng chỉ nghịch khi ở cùng bố mẹ thôi , còn thấy có người lạ hay ông bà là bé ngoan như cún ấy , cạy mồm k nói thế mà k có ai ngoài bố mẹ thì mồm như loa phát thanh , tay chân thì liên tục ý. Bé thích thì bé làm thôi k cần ép đâu
12/11/2019 00:12 Trả lời
Mình tôn trọng ý kiến của con đi m , con thích làm gì thì để con tự phát triển theo sở thích của con k cần ép buộc đâu m , giờ các bé còn nghịch tiếp thu cũng hạn chế nên kệ m ạ
Các bạn này kiểu dạy thì tiếp thu nhưng sẽ ko làm theo ngay đâu m ak, khi nào thích thì ms làm thôi.
Con nha mih cùg bằng con mom .Ma chi leo trèo la gioi thôi .
12/10/2019 23:12 Trả lời
Bé nhà m ko leo, ko bò. Giờ mới đg tập từ nằm sang ngồi ý
Nó bướng đó, thằng nhóc nhà mình 15 tháng nè, dạy là biết hết đó, mà nó có làm theo hay ko thôi. [31] nhóc nhà mình thì lì thôi rồi.
12/10/2019 23:12 Trả lời
Đừng so sánh đứa này đứa kia, mỗi đứa nó sẽ có sự phát triển riêng, thiên về mặt mạnh của mỗi đứa. Tự so sánh chỉ làm bản thân thêm áp lực thôi.