Tuyệt vọng

Các mẹ cho em bán than tí nhé, chuyện của em hơi dài với lại e viết văn không hay lắm các mẹ bỏ qua cho e nhé Em năm nay 25t kết hôn từ năm ngoái và hiện tại con gái đã được tròn 1t. Nếu bs ko bảo cưới thì em cũng ko biết 2 đứa đã đi đến đâu rồi. Em và ck quen nhau từ năm 2014, từ lúc quen ck cho đến lúc sắp cưới em chưa bao giờ đòi hỏi ck bất cứ cái gì vì bản thân không tốt và gia đình cũng không khá giả gì, nói thẳng là nghèo. Quen nhau từ hồi a còn là sinh viên nên ngày lễ hay sinh nhật gì a cũng chưa bao giờ mua cho e được 1 món quà. Em thì nghĩ có hay không đều không quan trọng, quan trọng là a vẫn thương e. Sau khi học xong và có việc làm a hứa sẽ mua cho e 1 món quà, a nhận lương và hết tháng a nói với e rằng a hứa mua quà cho e mà a quên. Em cũng k để tâm làm gì. Ít lâu sau a có kể chuyện ba a đi đánh bài thua mấy trăm triệu, mẹ a phải bán đất để trả cho ba, có nói với e nếu sau này a cưới em mà ba mẹ a ko có gì cho 2 đứa thì e có chịu ko? Tất nhiên là e chịu chứ, và nói thêm với anh là nếu a biết chăm chỉ làm ăn thì bao nhiêu cũng có. Qua hết năm này năm khác, em hỏi a sao k dẫn e về nhà chơi thì a tl a chưa rảnh. Đến Tết năm 2017 mới đưa e qua nhà ăn tất niên, sau đó có nghe a nói là mẹ a ko thích em, vì em ko có cv ổn định. Lúc đó e k biết nói gì hơn, chỉ khóc và nghĩ nếu k đến được với nhau thì bao nhiêu năm qua em chờ đợi là vô nghĩa. Nhưng a vẫn an ủi em, nói là nếu a muốn thì ko ai cản được. Bây giờ Em ước gì sau hôm đó 2 đứa kết thúc đi thì giờ em đã ko viết lên đây những lời này. Sau khi 2 đứa cưới nhau, e vẫn đi làm bt, a cũng vậy. Cứ sáng sớm vk dậy đi làm thì ck chưa dậy, tối vk đi ngủ rồi thì ck chưa đi làm về, có hôm vk ck chỉ nhìn đc mặt nhau tí thôi, hôm nào a k đi làm thì đi chơi có hôm không về nhà nữa. Vk bầu bí ở nhà chỉ ôm mặt khóc, đến lúc bầu to đi khám bs chẩn đoán doạ sinh non, 1 mình e trên viện không người thân, phòng 8 giường thì có 7 cặp vk ck, còn mình e nằm đó, có người hỏi người nhà em đâu sao không thấy ai, chỉ cười rồi nói nhà em ai cũng bận cả ko lên đc. Xuất viện được hơn tuần thì e sinh bé, lúc e đau đẻ thì ck đi nhậu say sưa với bạn, về thấy vk đau hỏi vk có đi viện ko xong lăn ra ngủ. Phải gọi con em ck về đưa đi viện, may mắn là vừa lên viện là e sinh luôn. Có con rồi em vẫn ko bỏ suy nghĩ a sẽ bớt chơi và chăm lo vk con, nhưng vẫn cứ ko bỏ đc, đi chơi lâu lâu lại ko về nhà, nói chuyện với mẹ ck thì lại bị chửi là ck đi làm phải cho ck đi chơi nữa. Nhiều lần như vậy e trở nên khó chịu, không biết nói cùng ai, nhiều khi ấm ức nước mắt cứ tuôn ra. E lấy ck xa, ko bà con họ hàng, không a chị e thân thích gì cả. Nhiều lúc muốn gặp a chị để nói ra nỗi niềm của mình mà không được. Gần đây ck e liên tục đi chơi ko về, hỏi thì nói do tính chất cv, nhậu nhẹt xong ngủ lại nhà bạn luôn. Mấy lần trước e chỉ ko nc vài hôm rồi sau đó lại đâu vào đấy. Gọi điện thì nói sao gọi nhiều, đi rồi chút nữa có mặt ở nhà là đc. Bây giờ em cảm thấy giữa vợ ck em có 1 khoảng cách rất lớn, nhiều lần dặn ck về sớm để ngồi lại nói chuyện nhưng thái độ ck lại rất thờ ơ. Có đôi lần e nghĩ đến chuyện li hôn để giải thoát, nhưng nghĩ đến con là em lại thương, có hôm nghĩ rằng nếu cha mà ko có tgian chơi cùng con thì làm sao có tình cảm đc, nhất quyết tìm mọi cách để giải thoát, nhưng ko hiểu sao vẫn chưa được. Có phải vì em mù quáng quá, tự hi vọng ngta sẽ thay đổi, thương họ quá nên giờ e là người bị tổn thương hay không? Giờ em phải làm sao đây các mẹ, single mom có ổn hơn là sống với 1 người vô tâm không các mẹ?

4 32

Thảo luận

Nói m đừng buồn.trong quá trình yêu là thấy giai đoạn đó k hề vui vẻ,ck m k biết giữ lời hứa và cũng k quan tâm đến m thì đáng lẽ m nên dứt khoát, tiếc thay lại cố cưới.ngta nói giang sơn dễ đổi bản tính khó dời.nếu mình là m, mình sẽ ly hôn
12/11/2019 08:12 Trả lời
Ẩn danh mình nghĩ k phải dễ tính, mà có thể m đã nghĩ rằng nếu m cố gắng hơn 1 chút hoặc hi sinh cho ngta nhiều hơn 1 chút thì biết đâu có ngày ngta cảm động nhìn thấy đó mà thay đổi.nhưng tình yêu k phải thế đâu m, k phải cứ e cho a 10 điều thì a sẽ cho lại 10 điều đâu
nhoc vâng, do e thương ngta nhiều quá, cũng giống như mom nói đó, e cố gắng để có 1 ngày a nhìn thấy a thay đổi nhưng càng cố gắng e càng thấy mệt mỏi
E cũng yêu ck từ năm 2014 nè m,ban đâu ít tcam thì a lăng nhăng, nhưng sau hơn 1 năm thì công khai luôn,bjo pn e lấy nhau được 2 năm r e đang bầu 6 tháng giờ thấy ck qtam lắm, thương vk con M cố gắng lên,suy nghĩ kĩ nếu nc nghiêm túc mà ck m thờ ơ thì m lên giải thoát cho bản thân , con cái sống trong môi trường bme k hp thì cũng k vui vẻ đâu m
12/11/2019 08:12 Trả lời
Cám ơn mom nhé
Mẹ đơn thân hok dễ mom ag. Nhưng đổi lại đc tự do,mình vẫn làm việc vẫn sống thoải mái. Mom cứ cố nhẫn nhịn vì con vì gd,nhưng ck mom hok vì mom hok vì gđ. Cứ luẩn quẩn hok ai thoải mái,hok hp. Hãy suy nghĩ thấu đáo để mình dc hp con mình hp mom nhé!!
12/11/2019 07:12 Trả lời
Vâng, giờ hôm nào về thì cũng chỉ nhìn nhau thôi chứ ko nc gì nữa, có hôm còn ko ai nói lời nào
Em còn trẻ, vẩn còn cơ hội để bắt đầu lại.
12/11/2019 06:12 Trả lời
Dạ e cám ơn ạ
E sợ chán vợ con nên nhậu nhẹt gái gú thì sao,thương mom sinh nở xong 1 mh vật lộn kg một người thân bên cạnh,cố gắng suy nghĩ rồi đưa ra 1 quyết định thật chín chắn nhé
12/11/2019 00:12 Trả lời
Vâng ạ, e cám ơn
Chuyện này cũng do m quá dễ dãi thôi. Chuyện gì ko thích thì cứ nói thẳng ngay từ đầu, làm cho to chuyện ra rồi sau đó họ ko dám vậy nữa. Nếu như m đã quyết làm single mom thì cứ làm cho ra lẽ, may mắn nếu ck thay đổi thì tốt, còn ko thì đường ai nấy đi nhưng m dc giải toả dc ấm ức
Cám ơn mom
Thương mom quá, mình cũng quen ck mình năm 2014 đây, nhưg a đưa mình về ra mắt luôn, cũng yêu a từ thời a vẫn là sv, yêu 2 năm thì cưới, tới giờ cưới đc 3 năm rồi a vẫn tốt như vậy, thậm chí tốt hơn khi yêu nữa. Ck mom mà cứ bê tha đi suốt vậy mình thấy k ổn chút nào
Mèo con thấy cha vẫn đòi nhưng cha ko để ý gì, cứ ôm đt suốt à
Ẩn danh chán hẳn ý
Con cái sống trong môi trường ba mẹ không hạnh phúc thì tâm lí phần nào cũng ảnh hưởng. Bây giờ con có cha nhưng khác nào không có không.
Cám ơn mom