Các c có ai làm o bách hoá xanh(bhx)cho e hỏi....thág 2 này e định xin vào bhx làm,e nghe nói thử việc khoag 2 thág sẽ dc kí hợp đồg,vì dự định thág 8 e để có bầu(e đag làm cty cũ bị phá sản nên nghĩ).theo e tính thì khoag cuoi thág 5 e sẽ đc kí hợp đồg...vậy liêu e moi kí hợp đồg đc 3 thág mà có bầu thì bên bhx có huỷ hợp đồg của e k ạk....mấy c ai làm bên đó giải thik giúp e vs!!!!e cảm ơn

1 8

Thảo luận

M phải hỏi chổ làm có quy định bao lâu thì đc có bầu. Như cty e quy định là 2 năm làm việc mới đc có bầu ấy. Vì phạm là đuổi liền
01/14/2020 08:01 Trả lời
Nếu mình hỏi thi ngta bik mình sáp có bầu,ngta k nhận đâu c....nhug nếu có quy định giốg cty c,chắc ngta sẽ thôg báo ak
Ẩn danh quy đinh cty khi phỏng vấn ng ta sẽ nói ấy m. Hoặc quen ai thì cứ hỏi cho chắc chứ mất công vì phạm quy định mệt lắm
Thứ 1 ký hợp đồng rồi thì ko thể hủy trừ khi bạn vi phạm quy định cty.(cty nào cũng vậy chứ ko phải riêng bhx) Thứ bạn dự định thả nhưng chưa chắc thả cái dính liền hoặc tới thời gian đó mới dính,nên thay vì suy nghĩ thì cứ làm đi tới đó tính tiếp. Thứ 3 bạn phải chắc pv đậu thì mới biết quy chế cty như thế nào. Túm lại là cứ pv đi, đậu rồi thử việc,sau 2tháng ký hợp đồng chính thức xong rồi tự do thả bầu,dính bầu rồi chẳng ai dám đuổi bạn,trừ khi bạn hết hợp đồng và làm sai quy định cty
01/13/2020 22:01 Trả lời
Cảm ơn bn nhìu nha[3][3][3]
Ngta k hủy hđ của c dc, khi c ký hđlđ chính thức, còn thai sản thì c phải tham gia bh từ lúc đóng tính toi ngày sinh phải từ 12 tháng trở lên sẽ dc lãnh,
Tại mình làm cty cũ cũg đc 2 năm,tự nhiên đầu thág 12 bị phá sản,mọi kế hoạch coi như thất bại,nên mình phân vân qa....cảm ơn bn nhìu nha
Giup e zoi mấy c oi