🌆 Đến Berlin-Đức thì nhất định phải ghé qua phiên chợ vintage lớn nhất châu Âu 🌆

🌆 Đến Berlin-Đức thì nhất định phải ghé qua phiên chợ vintage lớn nhất châu Âu 🌆 ⭐ Mặc dù mình sống ở Florence, Ý nhưng mình vẫn thích đến Đức để mua những món đồ vintage. Berlin, Đức được xem như là 1 thị trấn cổ xưa ở Mauerpark vào mỗi cuối tuần đều có 1 trong những phiên chợ vintage lớn nhất Châu Âu. Ngoài ra, không khí của open mic là hoàn toàn tự do, có nhiều thể loại âm nhạc, quần áo, đồ nội thất, đồ dụng cụ nấu ăn. Tất cả tập hợp lại thành một khu chợ trời rất lớn cũng giống như hội chợ ở Việt Nam mình vậy đó. ⭐ Mauerpark vào cuối tuần là bạn nhất định phải đi, mình cảm thấy rằng nơi này như là 1 tinh hoa tinh túy nhất của Berlin. Thật sự nơi đây rất thích hợp với những khách du lịch có nhu cầu ở ngắn ngày. Nơi này có 1 cửa hàng nổi tiếng made in Berlin tuy không có quá nhiều loại giày nhưng nơi đây bán đồ vintage rất ok. Ngoài ra còn có một trung tâm mua sắm Umana đồ cũ lớn. Ở đây có rất nhiều áo chui đầu kiểu hippie và nhiều loại giày nữ đẹp rất đáng để mua. Không biết có ai giống mình không chứ mình thích dùng đồ second-hand, đồ vừa đẹp - vừa xịn - vừa rẻ lại tiết kiệm tiền. Ở phiên chợ có rất nhiều điều tốt, giá chỉ bằng một nửa so với Ý, thật không thể tin được. ⭐Nếu bạn có ý định đến Berlin, Đức du lịch thì không nên bỏ lỡ phiên chợ này nha. Còn bạn nào đang ở Đức thì nên đến đây mua đồ đi nè, đồ cực chất cực đẹp mà giá lại rẻ, tiết kiệm được bao nhiêu tiền.

16 1

Thảo luận

Nhìn túi mà thích quạ 😑
01/21/2020 19:01 Trả lời