Review chi tiết hướng dẫn du lịch Munich - Đức 🏰 --- Mua vali Rimowa giá thấp nhất ---

Review chi tiết hướng dẫn du lịch Munich - Đức 🏰 --- Mua vali Rimowa giá thấp nhất --- 👉🏻Thời gian đi: Mình thấy nên ở đây trong 3 ngày là đẹp nhất. Munich là một thành phố điển hình của châu Âu, cá nhân mình cảm thấy nếu không có việc gì thì không cần ở lại quá lâu, một ngày là đi Lâu đài Neuschwanstein. Phần còn lại đi đến trung tâm thành phố đầy hấp dẫn. 🏰 Địa điểm tham quan: 1. Lâu đài Neuschwanstein: Đây là nơi bạn nhất định phải đi khi đến Munich, lâu đài được sử dụng làm hình mẫu trong Walt Disney. Từ chỗ của mình đi đến đây mất khoảng 2 giờ. Phong cảnh trên đường đi rất đẹp có thể nhìn thấy dãy núi An-pơ, nếu bạn đi bằng tàu hỏa thì mình khuyên bạn nên ngồi bên tay phải để nhìn phong cảnh đẹp hơn. Phương tiện di chuyển là xe lửa nữ hoàng, để tiết kiệm tiền thì bạn nên mua vé của Bayern sẽ rẻ hơn so với mua vé tàu trực tiếp. Đi càng đông càng được giảm giá, trên 2 người là 32 euro. Vé của Bayern bao gồm tất cả các phương tiện giao thông công cộng trong một ngày (Xe buýt đến chân núi và đến Lâu đài Neuschwanstein cần mua một vé khác, bạn cũng có thể lên núi bằng xe ngựa, dùng tiền mặt). 2. St.Peter:Hình 3 là hình ảnh con chim của hội nghị thượng đỉnh. Nhà thờ miễn phí và vé sinh viên cho hội nghị thượng đỉnh là 2 euro. Mái nhà có một tầm quan sát tốt, view siêu đẹp. Bạn có thể chụp tòa tháp đôi tòa thị chính. Các tòa nhà cao tầng ở trung tâm thành phố thực sự có các dự án thượng đỉnh. 3. Cung điện Hoàng gia Munich: Đây là một nơi rất đáng để tham quan. Gói sinh viên rất tiết kiệm chi phí. Ba bảo tàng chỉ có giá 10,5 Euro. Mình thích hội trường trang sức nhất, con gái ai mà không đam mê trang sức đúng không. Mình không có khả năng cưỡng lại những chiếc vương miện rực rỡ. Toàn bộ cung điện cực kì nguy nga và tráng lệ, cung điện rất rộng nếu bạn muốn tham quan hết thì mình khuyên bạn nên chọn một đôi giày thoải mái một chút. 🥓Gợi ý món ăn: 1. Chân giò lợn: Khi bạn đến Đức, bạn phải ăn chân giò lợn với bia. Chúng mình đã ăn tổng cộng hai cửa hàng bán chân giò, một chỗ gọi là Haxnbauer, còn nhà hàng kia là Ratskeller Munchen. Chân giò ở Haxnbauer khá là ngon, highly recommend cho mọi người nè, đi qua đi lại nhất định đừng bỏ lỡ nhé. 2. Ribs:Khi đến Viên, mình đã ăn một món sườn rất ngon tại nhà hàng Mariannenhof, Đức. Mình cũng gợi ý cho các bạn nhà hàng này nha. 3. Đồ ngọt:Cửa hàng tráng miệng Netease Maelu, món tráng miệng trang trí đẹp mắt và siêu ngon. Đây là một nơi thích hợp cho một cốc trà chiều thư giãn. 4. Trà sữa:Nó được gọi là Tea Time. Từ trung tâm thành phố đi hai trạm dừng tàu điện ngầm. Chúng mình đã gọi món trà trái cây dâu tây với sữa tươi và trái cây, niềm đam mê với trà sữa thì mãi mãi bất tận. Hihi 5. Nhiều tiệm bánh Đức rất ngon, có một món ăn nhanh mà mình gợi ý cho các bạn là Pommes Freunde. ️🛒Gợi ý mua sắm🛍️: Bạn nên đến Đức để mua vali Rimowa có giá thấp nhất thế giới. Có một cửa hàng giảm giá ở trung tâm thành phố tên là Lederwaren Hetzenecker, lúc mình đi thì nó giảm giá 10% và thêm 5% tiền mặt. Mình đã mua một chiếc vali 20 inch cổ điển, giá gốc là 2,3 triệu, giảm giá còn 2 triệu và tiền hoàn thuế là 230 ngàn, quá rẻ luôn. 🌳 Mình chỉ chia sẻ những địa điểm tham quan, ăn uống và mua sắm thôi. Nếu các bạn thấy hứng thú với chuyến du lịch của mình và muốn mình hướng dẫn chi tiết thì nhớ bình luận nha.

16 1

Thảo luận

Tiền đau mà đi đây trời.tiền nằm ổ còn chưa cso
07/11/2020 12:07 Trả lời