Hôm nay là 26 Tết bên Vn. Mọi người đã chuẩn bị Tết đến đâu rồi? Mình thì vừa mới nói chuyện với ba mẹ xong. Nghe ba mẹ kể nhà cửa chuẩn bị ra sao, nấu những món gì, đi chúc Tết như thế nào. Nhưng k quên kèm theo câu “Ba mẹ nhớ con và cháu. Hi vọng năm sau con có thể về ăn Tết đoàn viên”. Bây giờ cúp máy rồi nhìn ra cửa sổ tuyết rơi như thế này làm nước mắt mình cũng rơi theo. Ba mùa Tết, 14.670km, 19 giờ bay 😢. Mình lại 1 lần nữa xin lỗi ba mẹ vì xuân này con lại k về đc. Hi vọng năm sau gia đình ta lại sum vầy

10 64

Thảo luận

Mình cũng 3 mùa ko về ngoại ăn tết, 380km và 6-7h xe...
01/24/2020 15:01 Trả lời
Thương mẹ bơ, ráng lên nha, năm sau về nạ
01/21/2020 19:01 Trả lời
Vâng m. Ráng năm nay về rồi làm chuyến phú quốc gặp bạn mộc nha
Giống e cũng mua têt năm nay la thứ 3 rồi chưa biết khi nao về được nhin ơ nha mn chuẩn bị têt ma buồn năm nao cũng đêm giao thừa năm khóc
01/21/2020 11:01 Trả lời
Ẩn danh m ở khu có nhiều ng Việt mình k? Xa xứ buồn nhất là những lúc Tết như thế này. Cố gắng để năm sau hoặc 1 dịp gần nhất về nha m
Mẹ Casper vâng cam ơn mom bên đây nhiều Việt Nam! Nhưng ma nhin thấy nhau còn quay mặt đi đấy chứ chỉ chơi mới những người quen biết từ trước được thôi
Thương ghê! M ráng năm sau em lớn rồi về nhà m nhé
01/21/2020 09:01 Trả lời
Vâng m. Ráng đợi năm sau m ah
Mom lấy ck bên nước ngoài à.e lấy ck 30km nên về ngoại suốt.hihi
01/21/2020 09:01 Trả lời
Vâng m. Nếu gần thì thường xuyên về thăm là vui rồi m [2]
Năm nay t có Su cũng ko về ngoại đc nè. 2 năm trc còn ráng mùng 2, mùng 3 đi về, năm nay Su nhỏ quá đi thì tội nên ăn tết nội ah. Nghĩ buồn ghê
01/21/2020 08:01 Trả lời
Mẹ Casper Uhm m, v nên mới thôi ko về ak. Năm ngoái bầu đi cũng đuối, về cũng ko đc nhiêu ngày
Lilian vâng m. Tết năm sau về là ok rồi m. Lúc đó bé cũng đc 18,19 tháng rồi
Cố gắng lê mom
01/21/2020 06:01 Trả lời
Vâng m. Cố gắng năm sau về [2]
chúc m năm sau dc ăn Tết quê nhà nhé !
01/21/2020 06:01 Trả lời
Cám ơn m nha [2]
Tớ 6 mùa rồi đây m ạ. Rất hiểu tâm.trạng của m. Cũng hy vọng tết sau sẽ dc đoàn viên cùng ba mẹ.
01/20/2020 23:01 Trả lời
Mẹ Casper oh mình cũng tính mua loại high chair đó, ngồi dưới đất dc mà gắn lên ghế cũng dc. Hé hé cái mặt ảnh ngóc lên hóng chiện nhìn vui ghê. Bởi có con rồi là tốn kém đủ thứ, và tốn theo từng độ tuổi lun m à
Han Sy chính xác luôn mẹ Nhím. Tốn theo từng độ tuổi. Nội đồ chơi của mấy êm thôi là cũng kha khá tiền rồi. Mình thì hay cho Bơ về bà nội chơi nên mỗi lần đi là đem ghế đó theo xuống nhà nội cột vào ghế ăn ở đó là Bơ ngồi ăn thoải mái luôn. Tiện mà nhẹ dễ vận chuyển nữa
K sao nè.năm sau về cả nhà quây quần
01/20/2020 22:01 Trả lời
Mẹ Casper hehe.nhớ rồi.cảm ơn mẹ bỉm đã nhắc
nhoc ngủ ngon nha m [9]