Các mom tư vấn giúp e với ạ... e đang mang thai đầu nhưng là ivf vì bị đa nang buồng trứng...hiện e được 36w rồi ạ... đi khám sản thì bs khám kêu là hiện thai vẫn đang phát triển bình thường vẫn có khả năng sinh thường đc... nhưng bs điều trị hiếm muộn của e thì khuyên là cỡ 38w nên mổ chủ động luôn vì bs nghĩ e sẽ k đủ sức sinh thường và việc phục hồi sau sinh thường cũng rất nhiều vấn đề... bs hiếm muộn này e theo lâu rồi và cũng nhờ bác mà e mới thành công có bé và cả thai kỳ đến giờ 2 mẹ con đều khoẻ mạnh... mấy mom có kinh nghiệm có thể góp ý giúp e là nên đợi sinh thường hay là mổ ạ...

1 21

Thảo luận

Nên theo bs hiếm muộn m nhé. Ngta theo dõi tình trạng của mình từ đầu mà, thai ivf đủ ngày đủ tháng nên mổ bắt ra cho yên tâm. Các bác sĩ sản khác luôn luôn khuyến khích đẻ thường mà
01/28/2020 19:01 Trả lời
Muốn thì muốn nếu là có đủ sức khỏe thôi. M nhắm con an toàn ra đời thì m đợi sinh thường, tốt xấu gì m chịu mọi trách nhiệm hết. M khó mới có bé nên m sẽ là ng hiểu và trân trọng đứa con quí giá này nhất.
01/28/2020 18:01 Trả lời
Nên nghe theo bs mom nhé, mình nghĩ bs khuyên đúng đó, thai ivf là thai quý, hiếm nên mổ chủ động cho an toàn cả mẹ cả con. Vì ko mấy người sinh thường đc đâu. Mình cũng thai ivf, mổ chủ động ở tuần 38 đây.
01/28/2020 11:01 Trả lời
Ẩn danh mình sinh hơn 1 tháng rồi. Bé nhà mình lúc sinh có 2.8kg mà bé trộm vía cứng cáp. Mình cũng chỉ đau hôm đầu tiên thôi, hôm sau đã dậy tập đi và cho bé bú rồi. Nên mom cứ mổ chủ động cho yên tâm
Gtrinh🍄 vâng cảm ơn mom :) chúc 2 mẹ con mom năm mới nhiều sức khoẻ nha, bé mau ăn chóng lớn nữa nhé :)
M cho mình xin thông tin địa chỉ bsi m khám dc ko? Minh bi đnbt,niêm mạc mỏng canh gần 1nam roi chua có tin,buồn lắm m ơi
01/28/2020 10:01 Trả lời
Ẩn danh mình khám ở tân bình ah bạn... do mình theo từ hồi chưa mở bên phú nhuận nên sau này vẫn qua bên tân bình thôi
Cám ơn b nha
Theo Va thăm khám bsi sẽ theo dõi mom chính xác hơn, vs lại M bị hiếm muộn thì nguy cơ cũng khá cao, sanh thường hay mổ đều đau hết,qtrong con M khỏe nk mom
01/28/2020 08:01 Trả lời
vâng mom e k sợ đau... chỉ là do nghe mọi ng và cả bs hiện đang theo dõi thai kì bảo sinh thường thì tốt cho con hơn là mổ... nhưng bs hiếm muộn thì bảo bây giờ sinh thường hay mổ cũng như nhau thôi... chỉ là sinh mổ sẽ ít biến chứng cho mẹ sau sinh hơn, nên nếu mang thai lần 2 cũng sẽ tốt hơn so với sinh thường... nên e cứ phân vân chỗ đó ấy
B ở đâu ạ . Theo bs nào b
01/27/2020 23:01 Trả lời
Mình ở tỉnh, còn bs hiếm muộn mình theo là bs ở bv mỹ đức, do mình sinh ở quê nên theo dõi thai ở quê thì bs ở đây bảo là vẫn có khả năng sinh thường đc nên cứ để theo dõi... còn bs ở mỹ đức thì khuyên nên mổ lun mom ạ
Theo bác từ đầu thì nên theo luôn. Vì bác là người nắm rỏ tình hình của mình nhất mom à.
01/27/2020 23:01 Trả lời
Ẩn danh sinh thường hay sinh mổ đều có ưu nhược điểm cả. Không thể nói cái nào tốt hơn cái nào đâu mom. Tuỳ vào cơ địa của mình nửa, chứ cứ cố nghe theo ngta sinh thường làm gì, đến khi có chuyện gì lại hối hận k kịp đấy mom.
Trịnh Phúc dạ qua giờ chồng e cũng nói thôi tin tưởng theo bs... giờ về nói chuyện để bố mẹ 2 bên chuẩn bị tinh thần thôi ạ