Thật sự mấy hôm nay mình như người mộng du vậy các m ạ. Từ lúc thử que lên vạch rồi đi bệnh viện xn máu có kết quả, cho đến tận hôm nay, cảm xúc của mình nó kiểu bị cái gì đó nén lại vậy. Mong con hơn 1 năm rồi, họ hàng bên ck cứ gây áp lực làm vc mình mới cưới 6 tháng đã stress nặng vì chưa mang thai😭. Tình trạng stress càng căng thẳng hơn khi mình thử trúng que dương tính giả, hoặc mình đọc kết quả muộn sau nửa ngày tới 1 ngày, cứ có vạch mờ tịt thì mình lại hi vọng nôn nao rồi kinh tới lại thất vọng tột cùng. Quãng thời gian 1 năm qua thật khủng khiếp khi phải đối diện với những câu hỏi "đã có gì chưa? Có để đẻ không? Đừng kiêng cử gì hết đẻ 1 đứa đi bây lớn tuổi rồi! Sao tới giờ còn chưa có gì?"... Biết rằng nhiều người quan tâm, vài người soi mói nhưng mình k giữ nổi bình tĩnh. Về nhà càng nghĩ càng đau lòng, chỉ biết khóc với chồng. Mình đã chuẩn bị đi khám hiếm muộn vào đầu tháng 12 vừa qua, nhưng lại vấp phải sự phản đối kịch liệt của chồng, ổng nghĩ vc cưới nhau mới 1 năm chưa có là bình thường, việc đi khám như vậy là k cần thiết. Thế là huỷ ý định vì khám hiếm muộn phải khám cả 2 vợ chồng, 1 người thì k làm nên chuyện. Đúng tháng 12 đó kì kinh của mình lại kéo dài quá 43 ngày (vì vào tháng 1/2019 và tháng 6/2019 mình cũng bị kéo dài kì kinh đến 58 ngày), tất nhiên là mình lại hi vọng. Cứ tháng nào mà trễ hơn tháng trước là mình thử que, thử liên tục mỗi ngày rồi săm soi tìm tòi cái vạch thứ 2 cho đến khi nào mệt mỏi thì thôi. Và tất nhiên vẫn như mọi khi, mình TẠCH. Mẹ nào đã và đang mong con chắc có lẽ rất rất hiểu cảm giác của mình. 1 năm ròng rã, từ 1,2 tháng đầu còn vô tư cho đến những ngày tháng sau điên cuồng mòn mỏi. Mình thật sự buông xuôi. Dù rất nhiều người khuyên nên thả lỏng tinh thần thì mới dễ có con. Nhưng mình k làm được cho đến khi bản thân quá mỏi mệt và khủng hoảng thì mình buông xuôi hoàn toàn. Và... Vâng ạ. Kết quả của sự buông xuôi là đây các m ạ. 6/1 bắt đầu ckk mới. Quan hệ lần cuối là ngày 27/1 (mùng 3 Tết) vì qua hôm sau ck mình bị bệnh nhập viện cả tuần, sau đó về nhà dưỡng bệnh vc k mần ăn j đc nữa. Cho đến 11/2 là ngày kinh đầu tiền theo lịch Flo, ngủ dậy vẫn chưa thấy "bà dì" đến thăm nên mình thử theo thói quen, còn 1 que duy nhất và... thật sự k tin đc, dù trong 5 phút lên vạch 2 mờ hồng nhưng mình k tin. Ngồi cả buổi trời đơ người ra, quyết định đi mua que quicktick về thử lại, rồi vạch thứ 2 xuất hiện trong sự phấn khích của mình. Nhưng nó vẫn mờ chứ k đậm như trong hình các m thấy bây giờ đâu ạ. Để chắc ăn mình giấu ck đi bv khám, kết quả xn máu 171.55. ... Một năm mong chờ, một năm nước mắt và tuyệt vọng, đủ mọi suy nghĩ tiêu cực. Cuối cùng đã gặt hái đc kết quả vào lúc mình không ngờ nhất. 6 ngày trôi qua, sáng nào mình cũng thử que để xem sự phát triển của con, nhưng hình như loại que quicktick này nó không đậm hơn được hay sao ấy.... Có con vui lắm, nhưng thật nhiều lo lắng và hoang mang. Giờ mình chỉ cầu mong cho con phát triển khoẻ mạnh là hạnh phúc vô cùng.

144 353

Thảo luận

Bé nay được bao nhiêu w rồi m?
05/02/2020 16:05 Trả lời
Cảm giác m miêu tả, y nguyên cảm giác của mình vậy. Lúc chưa ck thì ckk đều tầm 30 -35 ngày, xong lấy ck ckk tháng nào cũng 37-50 ngày, tháng nào cũng hy vọng, tháng nào cũng nhận dc chỉ 1 vạch, ngồi chờ kết quả mà cứ mong hiện lên 2v thôi ak.. cảm giác m dc 2v thật hp ha.. mình cũng mong dc như mom lắm lắm.. xin vía 2v mong bỏ bụng nha.. mong 2 mẹ con có thai kỳ khoẻ
05/01/2020 21:05 Trả lời
Kiên trì lên rồi con sẽ đến nè m. Chúc m mau đón con yêu nhé
Chúc mừng m nha. Đọc mà cảm giác như có hình bóng mình trong đó . Mình cũn nửa năm r nhg ck bảo 1 năm k co thi moi đi khám chứ lăn tăn lam gi.minh cun thử r bà dâu lại tới la hêt hi vong. Hi vong sẽ sớm dc như m
05/01/2020 18:05 Trả lời
Sẽ mau chóng đón bé cưng thôi nè m. Cố lên nhé
Chuc mừng mom. Mình mong mỏi hộp em 4 năm nay r mà con mãi chưa về . Mấy tháng gần đây mình áp lực và khủng hoảng quá. . Cho mình xin vía 2 vạch bỏ bụng tháng này ạ ❤️
05/01/2020 17:05 Trả lời
Cố lên m nhé. Chúc m mau được 2 vạch nha
Em cũng có cảm giác giống chị. Vk ck em cưới nhau gần 1 năm rồi. Mỗi lần quá ngày là em thử, thử xong k có tủi thân lại khóc. Những lời nói của mọi người như dao cứa tim vậy. Đau thắt. Tháng này em đã quá nhưng vẫn chưa thấy gì. Chúc mừng chị. Xin vía 2v của chị với a
Cố lên e. Cố ở cái tinh thần của mình ấy. Chỉ khi nào cơ thể tâm lý thoải mái nhất mới đón được con thôi. Chúc e sớm 2 vạch đón con yêu nha
M giống em ^^ nhưng ck e dj khám thi tty.hiazz.Xin M 2 vạch bỏ bụng tháng này ...
Cố lên m. Chúc m tháng này 2 vạch
Chúc mừng c nhé! Chúc cho 2 mẹ con luôn khỏe mạnh. Cho e xin vía 2 vạch bỏ bụng tháng này nhé. Cảm ơn c nhìu!
Chúc m tháng này 2 vạch nhé
Chúc mừng m nhé. Đọc bài của m mà vui lây. Em cũng lấy ck 6 tháng rồi mà chưa có gì cũng mong mỏi như m vậy. Xin vía m tháng này ạ. ❤️
05/01/2020 16:05 Trả lời
Chúc m mau 2 vạch nha
Chúc mừng mom có thai kì khỏe mạnh 😊😊😊
04/12/2020 07:04 Trả lời
E cungc hơn năm r. Xin vía 2v bỏ bụng nha m
04/12/2020 07:04 Trả lời