Buồn quá các m. Lên đây ts tí cho bớt. Mẹ ck m k biết vì vô tư nên vô tâm hay thế nào mà cưới xin cứ để con trai tự chuẩn bị hết. Trong khi con trai chẳng có gì trong tay. Tết giờ lo cưới xin chả đi làm nên k có thu nhập. 2 đứa phải mượn e ck 10tr để chuẩn bị. Mà riêng tiền thuê đồ hết 8tr. Còn ăn uống xăng xe. Vậy mà cái phòng ngủ k có cửa 2 đứa phải bỏ tiền ra làm cái cửa xây cái tường. Đã xây thì phải sơn lên nhìn cho nó ra hồn. Mẹ mẹ bảo sơn lại cả nhà. Mẹ cho 500k thiếu bao nhiêu chúng m tự bù vào. Mình nghĩ mấy chuyện đó nhà trai phải chuẩn bị hết. Cô dâu chưa về nhà ck mà móc tiền túi ra sửa nhà cho nhà ck là sao. Trong khi cưới xin bm m đã k thách gì rồi. Giường mới cũng k chuẩn bị cho. Mà đòi m mang này mang nọ về theo. M thấy mệt mỏi quá. Nói ra thì bảo m nhỏ mọn, tính toán. Nh m thấy sao m nói vậy. M chỉ thương ck đứng giữa. Ổng thương vk mà m đã dặn nc với mẹ phải nói cho khéo chứ mất công mất lòng mẹ sau này mẹ ck nàng dâu khó sống với nhau. Nên ổng cũng k biết nc sao với mẹ luôn. Mn có thể cho m lời khuyên được k!

1 42

Thảo luận

Mìh cũg hk bjt nua. Nên hỏi m á.😂😂😂
07/25/2020 12:07 Trả lời
Wan trọg là vk ck thôi m à. Cùg nhau đồg lòg. Chứ ngj cũg tủi thân lắm.
07/25/2020 11:07 Trả lời
Chán hỉ
Ở bắc mk.việc sửa sang nhà cửa.xe cộ nhà ai ng ấy lo. Mk làm dâu về nhà ck muốn sửa kiểu gì thì sau tùy.
Ck bạn k đi làm à hay sao mag cưới 10tr cũng mượn?
Ao Choang Đen hic. Hồi tụi mình cũng tự lo. Nhưng bàn đến chuyện cưới thì 2vc dành dụm r lo toan sửa sang tất tần tật mọi thứ. Cha ck cho 1,8tr mua đôi bông vàng tây, vàng vào năm 2017 chưa dc 1 chỉ vàng tây. Và mình thấy vẫn ok vì tự lực
Mình cũg gần jog vay. Nhưg ck mình lo hết chi phí cưới. Mà 2vk ck mjh ko ở nhà ck. Cũg tội ck mình lắm. Tự trag trải mọi thứ luôn. Ba me ck cũg hk cho j hết. Jo ngj lại hong biết sao hai đứa làm đám nổi nữa.
07/24/2020 23:07 Trả lời
Thao Le nói như m mấy ng làm mẹ đơn thân chắc k ai làm gks cho con đc hihi
Ao Choang Đen vì mìh nge nói hk có đk thj tên cha bị bỏ trống. Nên mìh hỏi m vay á😁😁😁
Nếu k có đk thì cũng chuẩn bị đc cái phòng tân hôn chứ trời [11]
07/24/2020 23:07 Trả lời
Vậy mới có cái để nói á m
Như vậy thà bỏ tiền mình ra thuê chỗ trọ rùi tự sửa tự ở, ck m phải nói chứ. Ai chấp nhận đc như vậy
07/24/2020 22:07 Trả lời
Ao Choang Đen ôi mệt mỏi ý. Bọn mình đợt chuẩn bị cưới, ô b chưa sơn nhà, thế lả mình bảo sơn mỗi phòng cưới thôi. Ck bỏ tiền ra. Chứ may bố mẹ ck mình k có tranh thủ như nhà m. Đến khổ ý. Mong là 2 năm chung sống mọi chuyện đỡ áp lực quá
Cái nhà ck như vậy buồn cười
Vậy sau mh cũng kệ ob k cần phải lo cho ob.. làm bme gì mà kì
Thì e tính vậy đấy. Giờ sống chung 1 nhà ai muốn ăn gì tự đi mua luôn á m