Mng cho e ý kiến với ạ Gia đình CR ở daklak và nhà em ở Bình Dương cách xa nhau hơn 130 cây số. Mẹ em tính lễ vu quy sẽ tổ chức ở nhà em rồi đãi tiệc nhà gái, sau đó 7 ngày sau đi xe lên nhà trai để tổ chức lễ tân hôn và tiệc nhà trai thì có được không? Nếu có thể làm như vậy thì trong ngày lễ vu quy sau khi CR xin rước CD về theo thủ tục thì em sẽ theo ck em về nhà riêng của ck em hay vẫn còn được ở nhà ba mẹ em? Và đến ngày Tân hôn khi cả gia đình em ra Dak lak, thì em sẽ ở khách sạn chờ giờ linh mới đx bước chân vô nhà trai hay ntn ạ?

0 7

Thảo luận

2 ben bỏ quá cho nhau tổ chức 2 lần.bỏ qu cái vụ vu quy di đk mà.thắp hương khấn vái xong thì vc ở lại nhà mẹ mom.xong về nhf tria tổ chức tân hôn
07/24/2020 22:07 Trả lời
Hôm trước nhà bác mình cưới dau ở Khánh Hòa thì đàng trai ra nhà gái làm thủ tục luôn rồi đai tiệc ở nhà gái. Xong nhà trai đưa dâu về nhà luôn, mấy ngày sau thì đai tiệc và làm lễ ở nhà trai.
07/24/2020 21:07 Trả lời
Mình ở vt và cũng cưói ck quê daklak. Như nhà mình thì cưới và làm lễ vy quy ở nhà gái, 2vck làm việc ở sg nên cưới xong về sg ở với nhau luôn. Ngày cưới ở daklak thì thuê ks trên đó, ngày tân hôn thì nhà trai qua xin dâu về. Đúng tục lệ là đám hỏi - tân hôn- vu quy, nhưng 2 nhà cách nhau xa nên đám hỏi gộp vu quy luôn. Thành ra ngày vu quy vẫn chưa hẳn là nhà trai xin dâu về, cô dâu vẫn dc ờ nhà mình nhé
03/02/2020 16:03 Trả lời
Vậy mình bỏ luôn lễ vu quy được ko ta? Vì mình đã làm đám hỏi riêng rồi í
Ẩn danh lễ vu quy còn gọi là lễ báo hiếu đó mom hoặc còn lại là lễ mời khách nhà gái (nếu nhà gái ở xa). Chuyện này mom nên nch với chú rể và ba mẹ nhé
Gọi la 2 bên thông cảm cho nhau thoii ấy ạ
Nói chung là xa vậy nếu đc giản tiện cái gì tốt cái ấy b ạ