Các m cho em tiêm mũi lao thì có nhất thiết phải tiêm trong vòng 30 ngày không vì em thấy mọi người bảo tiên càng sớm càng tốt. Nhưng em gọi điện cho bên DV tiêm họ bảo nên để đúng 1 tháng tiêm cho bé phát triển hoàn thiện tiêm tốt hơn.Mà 8/4 con em đk 1 tháng mà bây giờ chỗ em đang dịch phải hạn chế ra ngoài. Các m cho em là tiêm mũi lao có được quá ngày tiêm đk k ạ

1 9

Thảo luận

Đối vs Bé khỏe mạnh thì sau sinh bác sĩ sẽ tiêm luôn và thời điểm tiêm lý tưởng nhất là 2w sau sinh. Đối vs các bé có bệnh lý thì Bác sĩ họ hẹn 3w sau sinh để bé hoàn thiện. Mũi Lao nên tiêm muộn nhất 28 ngày sau sinh nhé. Còn nếu tiêm muộn hơn thì cũng chẳng ảnh hưởng đến kinh tế nhà ai mà chỉ làm chậm các mũi tiêm sau thôi. Và ng ta gọi là tiêm Phòng mà phải sớm thì mới phòng tốt chứ muộn dễ bị nhiễm mà nhiễm rồi ko cần phòng.
03/31/2020 01:03 Trả lời
T T T H Vậy tiêm dc rồi Mom ạ. Bé nhà mình cũng có bệnh lý từ trong bào thai đi các trung tâm họ sợ ko giám tiêm nên cứ phải theo lịch hẹn của viện lớn đến tiêm. Lúc mình sinh Bác sĩ hẹn sau 3w quay lại tiêm. Trộm vía bé tiêm ko khóc mà cũng ko sốt j cả.
0355605xxx vâng ở đây họ sợ dịch nên cũng hẹn em 1w
Mũi đó tiêm càng sớm càng tốt mn ơi ko cần phải đúng 1 tháng đâu
03/30/2020 23:03 Trả lời
Vâng em hỏi nta thì hỏi lại bảo nhue vậy
Tiêm mũi lao thường sau khi sinh ngày hôm sau là tiêm luôn rồi. Tiêm càng sớm càng tốt. Bé nhà mình sau sinh là tiêm luôn cả 2 mũi lao và vgb
Càng som cành tốt chứ ta. Bé mình hôm nay sinh qa hôm sau tiêm lao r í m
Vâng em cũng muốn tiêm sớm vì đợi đúng 1 tháng thì sợ dịch họ k cho ra ngoài