Thật sự stress nặng vì mẹ ck. Bố ck nghỉ dịch ở nhà cả tháng thì bà tỏ vẻ rất qtam mình, có trách móc j toàn tìm lúc bố ck k ở đấy xong nói cay nghiệt nghiến răng nghiến lợi. Mà ông đi vào cái là bà lảng chuyện khác ngay. Hnay ngày đầu tiên bố ck đi làm lại sau đợt nghỉ dịch. Ông lại đi làm xa nhà các m ạ. Sáng nay dù mình dậy từ 6h sáng để nấu cháo cho con, quét nhà các kiểu rồi mới đi làm mẹ ck vẫn còn nói ngủ chương xác lên xong nấu dc tý cháo cho con là cắp đít đi. Rồi bới móc chỗ này chỗ kia xem mình dọn sạch chưa, k vừa ý lại nói. Trc bà có nói mình cũng im chỉ nghe thôi, thì bà chửi mình lầm lì ghớm ghê k có mồm. Thế đến khi mình mà nói lại câu j dù chỉ mang tính chất giải thích vấn đề thì bà chửi mình giỏi cãi láo toét. Có ck mình thì bà cũng k nói j đến mình đâu. Nhưng cứ k có ai là nói. Mình có kể vs ck, nhưng mẹ k bao h nói trc mặt ck mình nên ck cũng khó mà nói giúp. Xong lắm khi còn chửi mình ngu. Mà có bố ck hay ck thì bà bảo là mình tồ k biết j. Sao con ng sống thảo mai giả tạo như thế đc nhỉ. Ôm đau ls 1 tay mình chăm nom, thuốc thang đầy đủ, thuốc bổ mua cho k thiếu thứ j. Trong khi nằm bẹp đấy con trai con gái bà k đứa nào hỏi han, còn mình phận làm dâu đưa đi đón về khám bệnh mua thuốc. Có j ăn cũng phải bảo con trai ăn trc rồi mới tới lượt mình, nhưng làm việc j cũng tới con dâu. Ck mình mà làm giúp là hsau k có ai bà lại chửi mình ngay dc. Đúng là dâu thì mãi mãi là ng dưng thôi. Chán quá các m ạ. Muốn ra ở riêng thì nghĩ cũng tội bà ý. Hay đau ốm, ck thì đi lm xa, con gái thì đi học xa ít khi về. Mình nghĩ cho, ốm đau còn có con n trông nom, chứ 1 m ở nhà ls thì vc mình cũng hối hận. Nhưng bà thì cứ nghĩ mình thế này thế khác. Thương mẹ nhưng mẹ chẳng coi mình ra j

16 158

Thảo luận

Nhiwxng lúc hai mẹ con ở nhà mom ghi âm hay quay video về cho ck nghe. Nói có sách,mách có chứng.thằng đàn ông nào nó cũng bênh bme nó mà.bà k nói trc mặt nên mom nói ck k những k tin mà còn nghĩ là mom đặt điều vu khống ý..làm dâu khổ nv đó...
05/29/2020 12:05 Trả lời
Ẩn danh đây con trai có ls cũng chửi con dâu là kb bảo ban ck m ạ. Cũng thi thoảng cãi nhau vs ck mình nhưng mình đi lm về là lại kiếm chuyện chửi mình tiếp. Dạo cãi nhau vừa r vc mình ra ở riêng thì k ăn k uống nằm ì ra giả bệnh các kiểu. Trong khi lúc bảo ra ở riêng thì chửi đổng các kiểu. Đúng là mẹ ck nàng dâu muôn đời lắm chuyện
Ẩn danh vâng mom.sau m làm mẹ ck m sẽ k nv đâu. Cố gắng tạo đk cho các con.chứ lúc nào cũng nv sống sao đc.. Mẹ ck m con trai nói thì đuổi ra ở riêng.con dâu góp ý thì nói m láo.trong khi c dâu chửi cho eao dám mở mồm
Khác máu tanh lòng. Mình ốm đau bố mẹ đẻ chăm chút từng tí một. Về nhà ck ốm cũng phải cố mà lết dậy làm. :((((
05/29/2020 12:05 Trả lời
Từ dạo ấy ra ở riêng rồi m ạ mà ngày nào bà cũng sang bên nhà mình từ sáng đến tối về đi ngủ ở nhà bà thôi. Sang xong lại chê này chê kia xong lại hạch sách theo ý bà. Giờ kb phải ls để bà ít sang hơn. Ck mình góp ý thì bà quay ra bảo ck mình là vk mày dậy mày ns thế vs mẹ đẻ à. Trong khi mình còn chưa kêu than với ck câu nào
Tức điên vậy. Bà thích kiểm soát nhà M đấy.
05/29/2020 10:05 Trả lời
Mệt mỏi . Ck mình khổ, mình cũng khổ. K nói ra thì tức, mà nói ra ck suy nghĩ. Thôi kệ bà dsi M . Mình cứ làm ngơ đi cho đỡ nhọc lòng.
Ẩn danh uk. Thì vẫn cứ kệ đấy. Giờ nhà riêng rồi nên có j mình cũng nói lại luôn. Nhịn quá bà cứ đc đà
Khó lắm mom ơi trong mắt ngta thấy con ng ta làm là thay sót con dâu cod đâm đầu đổ đuôi cg nhan chơi không ah
05/29/2020 07:05 Trả lời
Kkkk đây là rắn đong giả lươn ,ghê gươm quá cg chả làm dfk gì h nghiệp quất ngay ay ma
05/29/2020 07:05 Trả lời
Thật sự mình cũng k mong j xấu đến vs mẹ ck vì thật sự bà có ls cũng là vk ck mình phải lo. Chỉ mong mẹ hiểu và thông cảm. Cv thì đã mệt mỏi còn chưa nói đến con nhỏ xong cv nhà cũng 1 tay mình lo mà mẹ vẫn k vừa ý thì k hiểu phải sống sao 😞
Cho bà liều thuốc chuột đi M . Ha ha. Ghét. Đọc mà tức.
05/28/2020 23:05 Trả lời
Đấy, ng ngoài đọc thôi còn tức. Chứ h vk ck mình ra ở riêng rồi nhưng bà cũng sang nhà mình ở từ sáng đến tối ms về nhà bà ngủ. Xong cứ sang là lại chê này chê kia bắt mình phải lm theo ý bà. Đến h ra riêng rồi vẫn k dc sống theo ý mình còn tức hơn m ạ
Hjhj ck m con trưởng hả
Nhà ck mình còn 1 e gái nữa. N thì cũng ám hãm k kém mẹ ck là bao. Học ở hn mà ăn chơi đua đòi lắm. Nhưng về nhà thì mãi là con ngoan con giỏi vừa đi học vừa kiếm tiền giỏi 🤣🤣🤣
Hjhj già đổi tính đổi nết mom a thôi rằng ít ra ck m cg hiểu chuyện na
Cũng mới ngoài 50t thôi m ơi. Cứ nghĩ ra ở riêng thì đỡ. Ai ngờ còn dã man hơn
Hồi mình mới về nhà Ck, bt là 5 giờ 30 phút là phải dậy rồi mà sáng đó mình chỉ ngủ dậy muộn có 15 phút do mình đau đầu thế là đã bị la inh ỏi là ngủ nướng, bữa sau phải đặt cái báo thức bên tai. May mà có Ck nói đỡ cho đấy chứ ko chắc mình bị hơn nữa rồi. Muôn thuở chuyện làm dâu
Ẩn danh m thì jo khoẻ rồi, chấp nhận xa quê hương vc mình ở riêng thật xa chỉ Tết hay hè mới cho con về chơi thôi, lúc đầu mình ở chung có mấy tháng mà mình khiếp vãi luôn, mình đau ko đi làm được để ông bà đi làm thế là về tua cho mình trận là ăn bám này nọ, mình ấm ức đến nỗi lên cơn co giật luôn
Ẩn danh đây tiền mình kiếm ra nên k có cớ chửi ăn bám. Nghỉ đẻ mình thuê ng bán phụ ở chửa hàng nên kte k phải lo. Chỉ suốt ngày quanh quẩn chuyện nhà cửa ngủ nghỉ dọn dẹp. Mà đây là mình siêng làm chứ k lười. Bà chửi vì k lm theo ý bà. Mà ý bà thì nay mai đã khác k biết đâu mà theo
Chuyện mẹ ck nang dâu muôn thủa ,đấy là bà nói mom , chứ chưa châm chọc để ck đánh mom a ,nên có gì mom cứ tâm sự với ck , để phongd khi có chuyện ,
05/28/2020 22:05 Trả lời
Vâng m ạ. Mình cũng chỉ thi thoảng quá đáng lắm ms kể với ck. Vì cũng nghĩ tội ck ở giữa vk vs mẹ khó xử ấy. Đc cái ck mình cũng hiểu cho. Vk ck mình thì ra ở riêng từ dạo ấy r. Nhưng cách nhà ông bà 3km thôi. Mà h bà sang ở bên nhà mình từ sáng đến tối luôn. Tối về nhà ngủ hsau lại sang. Xong chê bài các kiểu về cs của vk ck mình. Đến h ra ở riêng rồi mà còn k dc sống theo ý mình ấy m ạ. Bực k chịu dc