Mỗi lúc buồn chỉ biết lên đây tâm sự chứ cũng không dám nói với ai. Bạn bè thì không có, mà đúng hơn là không dám để họ biết rằng mình không hạnh phúc, sợ họ sẽ nhìn mình bằng ánh mắt thương hại. Bố mẹ thì sợ họ sẽ buồn vì con cái, nên cuối cùng chỉ biết tự gặm nhắm nỗi buồn của mình. Ông ck em nó vô tâm đến cùng cực luôn ạ, nhiều lúc em nghĩ hay vì không thương em hay em chưa phải là người mà ông yêu, ông muốn che chở. Vì em ở trọ, mà ở đây có nhiều hộ gia đình nhỏ như bọn em ấy. Có anh ck kia khiến em ngưỡng mộ chị vk vô cùng. Nếu vì phải đi nhậu sẽ mua đồ ăn về cho vợ, xong xuôi rồi mới đi. Còn ck em thì hí ha hí hửng chuẩn bị và đi luôn, không thèm hỏi xem vợ sẽ ăn gì chứ đừng nói là mua về. Em nhắc khéo rằng anh không hỏi vợ ăn gì à, thế mà ông lơ luôn. Tủi vô cùng các chị ạ. Còn chưa bao giờ chở vợ đi chơi cho khuây khoả, vì nhác vì ở nhà nằm ngủ sướng hơn. Còn vô vàng thứ mà nghĩ lại là ứa nước mắt. Không muốn so sánh nhưng thực sự nhìn ck người ta ham quá các mom à

5 35

Thảo luận

Đàn ông hầu hết thế bạn ạ. Chồng mình cũng thế. Thôi mình chọn rồi phải hài lòng với những gì mình đang có . Không nên đòi hỏi nhiều quá. Tự động viên chồng mình còn ko cờ bạc gái gú còn hơn chồng ngta. Còn về mặt tinh thần thì bạn có thể tìm niềm vui cho mình hihiii. Nhưng cẩn thận nhé lúc chồng mà phát hiện thì nguy. Chắc lúc đó bạn sẽ hết chán hết muốn li dị ngay hihiiii
05/31/2020 05:05 Trả lời
Cùng cảnh ngộ
05/30/2020 21:05 Trả lời
Mình cũng vậy m ạ. Ngày lễ rủ ck đi ăn j thì ck nói " Em đi vs bạn e đi, a k có tiền" Em nói đi đi e có tiền e trả. Ck e nói k đi. E buồn hết nói nổi lun m. Nản
05/30/2020 18:05 Trả lời
chán thế nhở, ck mình lâu lâu rủ cũng đi, đều k thường xuyên cho lắm, bảo ăn ở nhà ngon hơn
Tâm suh với ng k quen biết cho dễ m ạ! Những ng quen đôi khi họ lại k đáng tin nữa
05/30/2020 18:05 Trả lời
dạ, ng lạ cũng giúp dễ nói hơn m nhỉ
M đây cũng vậy nek nhiều lúc thấy Ck người ta sao mà quan tâm vợ ngưỡng mộ vây, mình bị đau mà nói với Ck cũng ko nhận được câu an ủi là e đau ở đâu như thế nào có mệt lắm ko ... bùn tủi thân lắm m ak
05/29/2020 22:05 Trả lời
Ẩn danh đúng rồi, mà nhiều ông ck k hiểu điều đó ấy
Mẹ Mí mình nói thì họ bảo quan tâm theo kiểu của họ mà mình ko cảm nhận được là gì. Nên tự mình quan tâm mình vậy
Giống e, cực kỳ giống. Chỉ khác là ck e rất ít khi nhậu. Nhiều lúc buồn muốn tắt thở ,cũng k dám nói ra những điều đó vs ai. Nhiều lúc e còn tự hỏi bản thân kiếp trước ăn ở ntn mà jo kiếp này phải khổ tâm ntn. Ng ngoài k biết j cứ nói mình sướng này kia, nhưng họ đâu biết thật ra mình cô đơn đến cùng cực.
05/29/2020 22:05 Trả lời
dạ, ng ngoài nhìn vào cứ nghĩ mình hạnh phúc lắm ấy, có biết đâu, chỉ ng trong cuộc mới biết
Mẹ Mí hic. Tại vô tâm nên ít quan tâm, lâu ngày thành quen, ít nc tâm sự, xong lại ít khi cãi vã. Ai cũng tưởng vk ck hoà thuận, nào ai biết bên trong nhạt nhẽo chừng nào. Muốn dừng lại k thể, tiếp tục lại dày xéo tâm can.😪
Hôm nào m thử đi cà phê cà pháo với bạn mà k thèm nói ổng xem thế nào [1]
05/29/2020 21:05 Trả lời
ổng cũng bthg m, vì k phải kiểu cấm ép phải ở nhà, cũng thoải mái để mình đi chơi m ạ
Mom lấy ck xa nhà ạ? Ck mình cũng vô tâm vô cùng. Chán lắm mom à.
05/29/2020 21:05 Trả lời
nhà 2 đứa thì gần, nhưng ck đi làm xa ạ, nên tạm thời e theo ck. chán m nhỉ, ông nào cũng vô tâm, chắc họ nghĩ đã lấy đk vk là của họ rồi nên k cần quan tâm nữa
vc mình 1 năm đầu tiên cũng vậy, sau thì mình cũng chẳng nặng lòng nữa, tự tìm niềm vui riêng cho mình, và nhìn vào mặt tích cực của ck mà bước tiếp thôi m.
05/29/2020 20:05 Trả lời
Mẹ Mí hjj, đó là mình nói trường hợp vc còn sống đc với nhau, cảm thấy cố gắng đc vì nhau, mỗi người nhường 1 chút. m thử tranh thủ lúc ck vui vẻ tâm sự suy nghĩ của m với ck xem.
Mẹ mong con mình sẽ cố gắng thử, cảm ơn m nha
Cùng cảnh với m nhiều lúc mình rất muốn ly hôn. Chắc cũng gần thôi mệt mỏi lắm rồi
05/29/2020 19:05 Trả lời
đúng thật, mỗi một ngày thất vọng 1 ít, lâu dần chẳng thiết tha gì nữa