Em mới hơn 5 tuần mà nghén ghê quá. Nghĩ tới đồ ăn hay thấy video ăn uống, hình ảnh đồ ăn thôi em cũng sợ. Rồi các món từng mê mẩn giờ cũng sợ nốt. Ăn vào là nôn. Nôn oẹ xanh cả người. Cả ngày em chẳng ăn được gì luôn. Có ai cũng nghén sớm vậy không các chị ơi. Giờ bổ sung thêm gì được nhỉ? Chứ em lo con thiếu chất quá.

5 75

Thảo luận

Mình lần đầu bầu vừa chậm kinh đã nghén rồi. Mất 4 tháng ko ăn uống đc gì. Đợt này mới hơn 4 tuần k thấy ghén mà chỉ thèm ăn thôi
07/01/2020 18:07 Trả lời
Còn em đợt chưa tới ckk thì thèm linh tinh, toàn mấy món chả ăn bao giờ. Tới khi chậm kinh, thử vạch lên thì bắt đầu sợ đồ ăn @@
Ăn rau, ăn trái cây hoặc ăn đc j thì cứ ăn k sao đâu mom
06/30/2020 20:06 Trả lời
Dạ vâng ạ. Em vẫn bổ sung mấy món ăn nhẹ nhẹ.
E nghén từ 5w nek. Đến giờ 4th vẫn nghén bt
06/30/2020 18:06 Trả lời
Daisy m mua sữa uống bổ sung đi. ^^
Ao Choang Đen dạ vâng ạ. Em mua rồi chị này
Úi ! Trc mjh thích uống sinh tố bơ lắm , bầu vào thấy hôi khinh khủng .....đến giờ đẻ đc nửa năm rồi vẫn sợ ko dám ăn bơ
06/30/2020 16:06 Trả lời
Cứ nghĩ tới mấy món mình thích là sợ luôn ý. Chưa kể nhìn video với ảnh đồ ăn là sợ tái mặt
Thèm cảm giác có con quá. Tgar đc 2 th rồi mà chưa có tin vui. Cho em xún vía 2v bỏ bụng tháng này nhá
06/30/2020 16:06 Trả lời
Hihi. Chúc mẹ sớm gặpcon nha
Daisy Cảm ơn mom. Đang chờ đoiej mỗi ngày
Trễ kinh bao nhiêu ngày thì biết được tuần tuổi vậy m?
06/30/2020 15:06 Trả lời
Em trễ 3 ngày thử que lên đậm vạch. Đợi 7 ngày e mới đi siêu âm đó
Mình thì chỉ ngén mỗi buổi sáng. Chưa đánh răng là ói xanh mặt mày. Toàn ăn đồ luộc. Còn sút mất mấy kg
06/30/2020 06:06 Trả lời
chuột vàng em stress luôn ấy. Vì toàn nôn. Có ngày chỉ uống nước. Xong lâu2 hơi đau tức bụng. Sợ nghén quá ảnh hưởng con ý. Em còn hay bị mất ngủ. Nên mới đi khám sớm. May con phát triển tốt. Nhẹ hết cả người chị ah
Daisy gắng dưỡng cho qua 3 tháng đầu nè m. Mình 3 tháng đầu cũng vất vả lắm. Dường như nằm 1 chỗ. Giờ ms bắt đầu đi làm lại.
ăn cơm nguội vs ruốc. muối lạc . chứ đói nghén ai cũng mặt xanh như cái lá rau .
06/29/2020 21:06 Trả lời
Daisy c thấy nhiều ng ăn ko sao đâu. cơm ko để qua đêm ko chua bụng đau
Chuột con 🐁🐁🐁 vâng. Ăn cơm với ruốc ngon. E cũng thích.
e 4,5 tuần đã nghén k ăn gì hôm được 8,9w là bắt đầu đau dạ dày dã man m ạ,vì bụng lúc nào cũng đói nên đau dữ
06/29/2020 21:06 Trả lời
Em cũng nghén sớm này, từ khi chưa đc 4 tuần đã nghén r :(
3 tháng đầu e bé sống bằng nôik tiết của mẹ. Nên k lo đâu nha. Néu mệt quá thì đi truyền cho khỏe mẹ ạ. Chả bù cho mình. Ăn khỏe. Nhưng cái nào k thích ăn là k ăn luôn. Cơm 3 bát luôn nếu đúng món mình thích. 6w e bé có 18mm sang tuần t7 lên 39mm luôn. Phát triển nhanh so vs tuần tuổi
06/27/2020 23:06 Trả lời
Daisy mà m đi khám bsi cho đặt thêm nội tiết nữa m ạ
bé cò dạ để em vắt uống luôn. Hnay chưa uống cốc nào. Hôm qua đi khám bác sĩ cũng cho thuốc về uống