Mình cũng muốn chia sẻ một chút kinh nghiệm tổ chức đám cưới của mình chút ^^ Do tụi mình quen nhau có 2 tháng đã bàn chuyện cưới xin, nhà chồng trên Sài Gòn, còn nhà mình ở Bình Phước, nên tụi mình làm giản đơn mọi thủ tục nhất có thể, à nhà chồng mình chỉ có mẹ với chồng mình thôi, 2 mẹ con, còn chii gái lấy chồng rồi. 1/ Hôm đám nói, thì mẹ chồng mình, chồng mình với 1 anh trai họ của chồng mình xuống, hôm đó mẹ mình nấu 1 ít đồ ăn, hai nhà ăn cơm nói chuyện, xác định ngày đám hỏi và đám cưới. Hôm đám hỏi ở quê, mình chạy ù ra tiệm studio gần nhà mình, trang điểm hết 300k, nhìn cũng ưng, nên thấy rẻ ghê ^^ Hôm cưới ở quê mình cũng book chị này, trang điểm cưới hết 1tr5, chụp hình cưới quê hết 700k. Tổng thiệt hại khi làm lễ vu quy nhà gái í ^^ 2/ Về áo dài hôm đám hỏi và đám cưới: Mình mua may sẵn luôn, bộ của cả CD và CR, bộ mình mặc đám hỏi đỏ trơn, không hoạ tiết 700k, bộ mặc đám cưới màu vàng có hoạ tiết 900k, tất cả đều kèm mấn và áo dài chú rể. Do thấy mua sẵn vừa người, vải cũng ổn mà rẻ hơn may với thuê, nên mình mua luôn. 3/ Chụp hình cưới: Minh book studio trọn gói chụp phim trường và ngày cưới. Ưu điểm: Chụp phim trường nhanh, gọn, lẹ, hình ổn và tiết kiệm chi phí. Chụp xong mình cũng chẳng đem ra coi lại, nên mịn thấy như vậy là ổn, hình cổng cũng rất đẹp. Mình chọn Sơn wedding, có ưu và nhược dau đây: Ưu: Hôm chụp hình, trang điểm ổn, biết lắng nghe ý kiến, mình thấy hài lòng, thợ chụp có tâm, chụp hết tất cả các góc, điều chỉnh, chọc cười có đủ. Áo chụp hình cưới cũng ok, giá hợp lý cho trọn gói là 9tr5. Ngày cưới của mình trang điểm ổn, ai cũng khen nhìn đẹp, thợ chụp ngày cưới rất có tâm, canh góc chuẩn, nhiệt tình. Hoa cưới cũng rất đẹp, có hỗ trợ mang váy cưới về quê để làm lễ. Nhược điểm: Váy cho ngày cưới không phải váy mới 100%, cái này mình đã cãi nhau và làm rất gay gắt tại studio mà cuối cùng vẫn vậy. 4/ Váy cưới: Do studio hỗ trợ 2 váy cưới, mình lựa 2 màu trắng, 1 về quê làm lễ, 1 làm lễ sài gòn, nên mình chỉ mua 1 váy đi bàn ở Bống Maxi giá 630k (hình cuối ^^) 5/ Thiệp cưới: Mình chọn thiệp của Chất, ở Phan Văn Trị, Gò Vấp Ưu: nhanh, đúng hẹn, hỗ trợ tối đa để mình lấy thiệp về quê. Giá 3k7 cho 600 thiệp (260 thiệp sài gòn và 340 thiệp ở quê). Nhược: chưa thấy ^^ 7/ Nhà hàng: Mình chọn Diamond Place Ưu: Gần trung tâm, trai gái đi thuận tiện, nhà hàng trang trí rất sang trọng, món ăn ngon và phục vụ cũng như sale rất nhiệt tình. Khách mình hôm đó có khen ăn được rất nhiều. Nhược: phục vụ món ăn còn hơi chậm và chơi nhạc hơi lớn chút, cái này có thể điều chỉnh khi làm hợp đồng. Mình cực kỳ ưng ý bạn sale bên này, rất dễ thương, tận tình tư vấn và hỗ trợ mình, đám cưới của mình thành công nhờ sự trợ giúp rất dễ thương từ bạn í luôn ^^. 8/ Chi phí nhà gái thì bố mẹ mình bỏ ra, nhà trai đi họ cũng không ý kiến gì, nhà mình cả hai nhà đều rất thoải mái. Mâm quả bên mình đi cả cưới và hỏi đầy đủ, lễ tiền cũng đi 2 lần cả cưới và hỏi. Chi phí bên nhà trai, do chỉ có khách của mình với chồng, mẹ chồng mình lớn tuổi cũng ít qua lại nên không mời khách, trừ vàng cưới và nhẫn cưới mẹ chồng mua thì các chi phí khác tụi mình tự lo, chỉ tốn tiền nhà hàng, chụp hình cưới, áo dài, giày cưới, váy đi bàn, đồ linh tinh, vị chi chưa tới 100tr ạ ^^. #shareyourwedding — với Võ Ngọc Sơn.

1 4

Thảo luận

chắc do khách bên nhà trai ít nên tiền nhà hàng rẻ chứ mik thấy bố mẹ mik làm cỗ ở nhà sơ sơ cũng hơn 100tr , còn vk ck mik chụp ảnh vs nhẫn cưới các khoản lặt vặt hết tầm 30tr
07/08/2020 15:07 Trả lời
Chỉ khách của 2 vc mình thôi bạn, mẹ chồng mình ko mời ai 😂😂 mà mình đặt tầm 25 bàn à, mỗi bàn tầm 4,5tr, nhưng mà tiền đặt trước ít lắm, còn lại mình bóc thiệp trả
Trc vck cưới hết 180tr 👍
07/07/2020 15:07 Trả lời
Vợ chồng m tài chính ít, nên cố gắng lắm luôn ak, mà có nhiều cái chi phí mua xong mới biết bii hố ^^