Đám cưới là chịn vui pk mấy m? Vậy sao trong quá trình cbi mìnn lại thấy mệt mỏi vs mẹ mình đến vậy! Chịn gì mẹ cũng muốn mình phải làm theo ý mẹ, từ áo dài phải mặc có hột (mình mặc có hột rất mập và chỉ muốn mặc gấm cho ốm), đi chụp cưới phải thuê sare xoè bự (mình ko thuê vì chụp theo style Hàn đơn giản và bị nhằn), đến vụ thiệp mình tự design, ai cũng khen đẹp có mẹ mình chê sao font chữ in hoa hết sao chỗ in chữ màu chỗ in đen (trong khi 90% thiệp hiện đại bgio đều làm như vậy) mẹ mình quá truyền thống còn mình thích hiện đại. Mà nói thì mẹ ko nghe và bắt đầu nhằn, 1-2 ngày rồi 3-4 ngày vẫn nhằn câu chịn đó.nhiều khi mình mệt mình muốn kêu dẹp đi khỏi cưới nữa. Mình ko hiểu sao mẹ m phải ép buộc m theo ý mẹ như vậy. Cái j mình chiều đx sẽ chiều, cái nào m muốn làm để đẹp theo style trẻ trung m phải làm cho đc. Nhiều khi mình ko biết đây là đám cưới mình hay đám cưới của mẹ luôn 🙁 M chỉ mong cưới cho lẹ để ra ở riêng, thật đấy!

1 10

Thảo luận

Mẹ mình cũng vậy đó, làm gì cũng chê, phải thế này thế nọ, mệt. Ngay làm nhà riêng cũng càm ràm suốt, áp lực muốn điên.
07/24/2020 21:07 Trả lời
Ùi. Mẹ e thì toàn hỏi ý kiến các con thôi. Các con quyết là đc
07/24/2020 18:07 Trả lời
Vâng, lúc cưới stress lắm, mất ăn mất ngủ, tụi mình im lặng đi chụp hình, thuê đồ, in thiệp r gần tới ngày đem về ghi, nói khéo là tụi con bận nên làm luôn, nên k ai nói đc nữa
07/10/2020 12:07 Trả lời
Hiuhiu mình ở chung vs bame nên ko lẳng lặng mà làm đc, đợt mình im lặng book bàn gia tiên đám hỏi, khi ng ta tới setup thì mẹ nhằn sao lại thế này, nó làm ko hỏi ý kiến ai tự ý lựa để giờ xấu như đám ma! Nghe mà tức muốn khóc
Ẩn danh vâng m, chắc tại mẹ lo quá nhưng đôi lúc mệt thật
Dễ hiểu lắm. Thứ 1 là mẹ thương bạn nên muốn bạn lộng lẫy và kiểu con gái đời gả 1 lần í.nên lo lắng và can thiệp thái quá. Thứ 2 là hồi xưa lúc mẹ cưới mẹ k có những cái đó mà mẹ thì lại thích.nên bi h mẹ mang gắn vào ng bạn cho thỏa ước mơ vì mẹ nghĩ rằng thứ mình thix là thứ tốt
Mình cũng biết là vậy nhưng làm vậy mình cũng mệt mỏi, cái gì mình chọn mình tự design ra mẹ cũng chê, trong khi cái mẹ chọn lại quá truyền thống so vs tính cách của mình ah! Haiz
Ẩn danh cha mẹ nào cũng thế mà.lúc mình cưới mình cũng thế.mình muốn đơn giản ba mình muốn lộng lẫy.mình bảo để mình tự lo mọi thứ k ai can thiệp.xong
đúng là bố mẹ can thiệp quá cũng phiền mà nhiều khi k quan tâm lại bị nói k quan tâm, như bố mẹ mik hồi cứoi chỉ quan tâm cỗ bàn vs mời khách của ông bà còn đâu bọn m tự quyết vs tự làm, mà mik cũng bận toàn để mẹ làm hết đến ngày cưới mới về , thiệp các thứ để ck làm hết ,mẹ bảo cứoi m ,m đẹp thích thế nào thì tự làm chứ bố mẹ biết gì mà can thiệp
Em thấy mẹ mom bắt mom phải theo ý tất như thế là ko đúng giờ mom lơn r mon còn chọn đc ck nữa r thì những cái mom quyết định đc thì nên để mom quyết định chứ nhỉ.đúng là đối vs cha mẹ con cai luôn bé.mom thử ngồi xuống 2mc nc với nhau xem chứ săp cưới mà nv thì mệt phết
07/10/2020 00:07 Trả lời