Bé nhà em 20 tháng bị ho với sổ mũi hơn tuần nay chưa hết. mặc dù em đã có ẳm đi bác sĩ tư ở ngoài nhưng cũng là bs chuyên khoa nhi ạ. nhưng e thấy bé ho vs sổ mũi mãi ko hết. mấy hôm trước bé ho xong là ói nhưng ban ngày đêm ngủ bthuong. nhưng 2-3 hôm nay bé đang ngủ cái ngồi dậy khóc vừa khóc vừa rặn ho xong ói đầy luôn ạ. Em đọc trên gg thì thấy bảo bé nôn xong mà vẫn ngủ bình thường đến sáng thì ko sao. Nhưng em thấy xót ruột quá. e muốn ẳm đi viện nhưng uống thuốc hơn cả tuần nay rồi ẳm đi viện bs lại cho thuốc nữa e sợ con nhờn thuốc. em làm sao đây ạ.

1 13

Thảo luận

Bé ói ra đc đờm sẽ đỡ mom ạ, mom có vỗ long đờm cho con k?
07/14/2020 21:07 Trả lời
dạ e k biết vỗ long đờm m ạ. tự dưng bé đang ngủ cái bật dậy khóc . khóc rồi ho rặn ho cái ói ra luôn mom. lúc bé ho em chỉ vỗ nhẹ sau lưng í m
Mom ngâm mật ong với hồng bì cho bé uống
07/14/2020 16:07 Trả lời
hồng bì là gì ạ mom ơi e ko biết mật ong thì nhà em có ạ
Thư Nguyễn hồng bì hay còn gọi là quất hồng bì, ngâm mật ong trị ho còn hơn cả húng chanh đó, nhà có trẻ nhỏ cứ phải ngâm sẵn bình như thế
Mom đi bv nào đấy
07/14/2020 08:07 Trả lời
Thư Nguyễn mk cũng muôn nói mom cho đi nhi đồng đi mom
Đoàn Cẩm Hằng mình nói ẳm đi nhi đồng đi khám chứ uống thuốc nhìu ko tốt nó uống hơn tuần rồi. mẹ ck thì k chịu đòi về chổ ở lúc trc mua thuốc cho uống. mình nói cái giận r bảo ai biết tụi m muốn làm gì làm. trong khi mình chỉ o nhà chăm con ko có tiền nên mới nói chứ mình có tiền là mình ẳm con đi lun rồi
Uống thuốc cả tuần rồi mà ko khỏi thì mom nên cho bé khám lại để bs cho lại thuốc nè. Mom rửa mũi và vỗ long đờm cho bé. Có thể đờm nhiều làm bé ho rồi ói đó
07/14/2020 08:07 Trả lời
Thư Nguyễn vay thì làm ý mom thôi. Uống thuốc ko đỡ mà uống làm gì nhiều cho hại con.
Ruby em ko có tiền để ẳm con đi viện ý mom oi. e chỉ ở nhà chăm con ko làm gì cả. đi viện cũng tiền bà vs tiền ck nên k nói đc gì . e có là e bế bé đi ngay k cần ý kiến của bà ùi