28 tuổi lấy chồng xong được gì và mất gì ??? Bản thân em đến giờ phút này thì thứ được duy nhất là 1 cô con gái 2 tuổi, còn lại là mất thanh xuân, mất tự do. Lấy chồng 3 năm, cũng là 3 năm vợ chồng xa nhau biền biệt. Chồng em là bộ đội, đặc thù công việc nên có tháng thì về được 1-2 ngày, có khi mấy tháng không về. Mình sống chung với bố mẹ chồng, lúc mới về làm dâu mình nghĩ mình sẽ yêu thương, chăm sóc họ thì họ sẽ yêu thương lại mình. Nhưng thói đời xưa nay vậy khác máu tanh lòng, những xung đột cứ âm ỉ, chồng mình luôn là người phải nghe những câu chuyện cỏn con và coi là vớ vẩn. Dần dần mâu thuẫn ngày càng nhiều từ ăn uống, sinh hoạt...mình dần trở thành một con người khác hoàn toàn, chồng thì coi bố mẹ là trên hết, là tất cả.Đến giờ phút này thì vợ chồng mình chỉ sống vì con...cuộc sống ai người đấy lo...thực sự quá mệt mỏi

1 36

Thảo luận

Em cungz 28 29 r đây, lại chán ck m à. Như cái số nó vậy hay sao á
08/11/2020 13:08 Trả lời
hình như tuổi mình nó vậy đó các mom ạ
Ẩn danh oài chán m ạ. Cũng lao đao lận đận lắm nè
Minh 7 nam k đc gì con mat nhiu hơn
08/11/2020 13:08 Trả lời
Ùi. Mk cũng 28 29t đây. Ck mk đỡ hơn. Không hợp tính bm nên đỡ đc cái khoản đấy. Nh đc cái này mất cái kia. Ck mk k phải bộ đội. Kinh tế trong nhà giờ như 1 con số 0 tròn trĩnh. Ăn k đủ ăn
08/11/2020 09:08 Trả lời
Lấy ck k ở gần là cái thiệt xong 1 thân 1 mình ở với bố mẹ ck. May mắn ông bà dễ tính thì dễ thở, ng khó sống thì chỉ biết nhịn vì ck k sống cùng đâu rõ thực hư thế nào, bố mẹ họ gọi điện 1 cuộc khéo mồm tý khóc nhẹ cái hơn đứt mình khóc đứt ruột đứt gan
08/11/2020 08:08 Trả lời
Mình chưa có gì ngoài ck ra :( chỉ có tủi thân thôi
08/11/2020 08:08 Trả lời
Quá mệt mỏi mom, bàn với ck ra ở giêng xem thế nào
08/11/2020 07:08 Trả lời
Tại chị kén chọn quá lúc chị còn trẻ còn đẹp sao chị không chọn lựa đi. 28 t lấy ck muộn màng, ít cơ hội đành phải chấp nhận thôi chứ biết làm sao được. Chẳng lẽ bây giờ lại bỏ thôi không lấy nữa.
mình khâm phục m quá! Ck đi biền biệt vậy mà vẫn chăm dc con. Nếu là mình chắc stress nặng mất
Co len m minh hiểu cam giác đó. Nhung ít nhất m còn có con mình thì k có. Buồn lắm m ạ. Nhưng nếu đã cố gắng mà không thể cứu vãn thì đường ai nấy đi m ạ
Cũng lâu r e k kể lể nữa, kệ bố nó. Cái gì k được nói luôn...xong ông bà lại k thích. Gọi điện cho ck mình khóc lóc là mình sống thế nọ thế kia
08/11/2020 06:08 Trả lời
Uh, hehe, giống nhà mình, đm làm trò, con zai về thì đối tốt với con dâu lắm, nhưng k có mặt con trai cái là khác ngay!