Các Mom có ai hay bị đồng nghiệp mượn tiền, mượn xe không ạ? Em ko biết cách từ chối Mom ơi, mà cho mượn là thấp thỏm ko yên, bất an suốt. Em phải làm sao đây [6][6][6]

2 16

Thảo luận

Mượn tiền thì có rồi nhưng xem tuỳ người ... Ko thì từ chối đi mệt mỏi lắm... Trước cho vậy cũng ko muốn trả phải đòi đó
08/19/2020 15:08 Trả lời
Lúc trước ông sếp cũng hỏi mượn xe mình chở gái đi chơi, mình nói giấy tờ xe ck mình giữ, lỡ có chuyện j mắc công lắm nên ko cho mượn đâu 😂
08/12/2020 22:08 Trả lời
Chứ như e là e nói luôn, xe của e e k thích cho ai mượn hết 🤣🤣🤣
08/12/2020 06:08 Trả lời
Riêng tiền thì cứ nói k có thôi. Còn xe thì khó kiếm lí do nhỉ. Haizzzx
08/12/2020 06:08 Trả lời
Đúng r, mượn xe mới ko biết nói s, mà xe rủi ro cao hơn 😭
Ẩn danh như e thì e nói e k thích cho ai mượn đồ của e. 🤣🤣🤣🤣
Tìm cách từ chối khéo vài lần là họ k mượn nữa đâu m.E đồng nghiệp mượn tiền e xài còn lãnh lương ra bỏ ngân hàng. Trước e k biết tưởng khó khăn thì giúp đỡ chứ sau này biết e khi nào hỏi e cũng bảo k có.
08/12/2020 05:08 Trả lời
e cũng cho bn e mượn mấy triệu mà h nt ko trả lời điện ko bắt máy zalo fc không onl. tức muốn điên luôn đây nè m
08/12/2020 05:08 Trả lời
Dính tới tiền bạc, tài sản là vậy, dễ mất lòng cũng dễ mất của lắm M à
dạ.vậy nên trừ ng mà mình tin tưởng ra còn nên học cách từ chối đi m. chứ cho mượn xong rồi đòi còn mệt hơn
Cho mượn vài lần còn dcd chứ mượn miết thì chịu à, vs lại tiền nong sòng phẳng thì oki mom ak còn vớ vần thì một lần là cạch
08/11/2020 22:08 Trả lời
Cứ nói thẳng thôi, ngta k ngại thì sao mình phải ngại. Mượn tiền thì kêu k có hay vừa gửi cho mẹ làm này kia rùi, mượn xe thì bảo e chuẩn bị đi này kia có việc. Vài lần họ k mượn đc họ sẽ thôi mom ah.
08/11/2020 16:08 Trả lời
Cảm ơn M
Bạn e cumgx mượn suốt nhưng cần ns là trả..tùy từng n mom xem họ sômgs ntn..nếu đểu thì bảo dg kẹt ak
08/11/2020 15:08 Trả lời
Khổ lắm Mom ơi sếp ổ mượn cho bạn ổ mà mình ko biết từ chối sao luôn
Ẩn danh vậy cũng khó ak.họ có trách nhiệm thì cho mượn cũng dk.. k trách nhiệm thì thôi mom ak