LÀ CON TRAI, NHẤT ĐỊNH PHẢI ĐỌC BÀI VIẾT NÀY! Nếu bạn thật lòng yêu thương một cô gái, xin bạn hãy là người chủ động với cô ấy. Khi bạn muốn nói chuyện với cô ấy, hãy gọi điện thoại, nhắn tin cho cô ấy. Khi bạn muốn biết cô ấy đang làm gì, đang cảm thấy thế nào, xảy ra chuyện gì không, hãy hỏi thăm cô ấy. Khi bạn muốn nắm tay cô ấy thì hãy cứ là người nắm trước. Khi bạn muốn ôm cô ấy, hãy cứ là người kéo cô ấy vào lòng. Khi bạn muốn hôn cô ấy, thì hãy cứ chủ động hôn. Khi bạn thấy yêu cô rất nhiều thì hãy cứ nói yêu. Khi bạn thấy nhớ nhung thì hãy cứ nói là mình nhớ. Tất nhiên cũng phải tùy trường hợp, xem tình hình tình cảm cô ấy đối với bạn thế nào thì mới làm. Nhưng nếu đã phần nào đoán biết được tình cảm của cô ấy, thì đừng ngại ngần chần chừ. Dù cho có phải nhận về một cái kết phũ phàng với mình. Miễn đừng làm gì quá giới hạn. Bởi vì sao? Bởi vì bạn là một người con trai. Và cô ấy là một cô gái. Phần lớn con gái đều sống rất tình cảm, nhạy cảm, yếu mềm. Nếu bạn thật lòng yêu thương cô ấy, hãy làm chỗ dựa cho cô ấy. Miễn cô ấy không hành xử gì quá đáng hay đòi hỏi điều vô lý, làm thiệt hại đến bạn. Còn lại, xin bạn hãy là người nhường nhịn cô ấy. Nhất là khi cô ấy là người yêu của bạn. Là cô gái của riêng mình bạn. Xin bạn đừng để cô ấy phải mòn mỏi đợi chờ từng tin nhắn của bạn, lời hỏi thăm của bạn. Xin bạn đừng để cô ấy ngồi im lặng buồn tủi một mình, cô đơn, khi cả hai cãi nhau. Và xin bạn đừng để cô ấy ra đi, khi cô ấy nói ra những lời chia tay, lời xa nhau. Chỉ vì bạn khiến cô ấy buồn, cô ấy muốn bạn thay đổi vì cô ấy. Nếu thật sự cần cô ấy, hãy giữ cô ấy lại. Điều đó cho thấy rằng bạn là người có thể tạo sự an toàn, tin tưởng cho cô ấy. Là người thật lòng yêu thương cô ấy. Chấp nhận hi sinh và chịu thiệt thòi vì cô ấy. Chỉ cần bạn khởi đầu trước được những điều như vậy, thì chắc chắn, cô ấy sẽ ghi nhớ hết, và đáp lại cho bạn rất nhiều điều tuyệt vời mà cô ấy có. Còn nếu bạn một chút cũng không thể vì cô ấy, thì cuộc tình này, tôi khuyên cô ấy nên đành bỏ lỡ thì hơn... #tamsu #nhatkigapo

7 0

Thảo luận