Em xin phép được review cho chị em chân ái mới của cuộc đời em mỗi khi bà dì đến. - Sau khi đẻ xong thì em có thừa 1 bịch miếng lót này vì con không dùng đến và chợt loé lên trong đầu là mang ra mình dùng cho đỡ phí Em cũng đã thử qua rất nhiều hãng bvs nhưng đều thường gặp chung tình trạng là đóng bị ẩm, nhanh tràn vì cơ địa của em nhiều “dâu” đóng bvs đêm cả ngày luôn ạ. Nên nếu để lâu hơn chút là sẽ ngứa cực kì. - Miếng lót sơ sinh họ sản xuất cho trẻ em nên thấm hút cực tốt vì chúng nó xì xoẹt nhiều, chắc chắn sẽ không có những chất gây kích ứng da, không có mùi nồng hăng. Em đóng 1 miếng này không thấy còn bị ẩm, ngứa như bvs nữa, 7-8 tiếng đêm mới thay vẫn cứ oke thôi ạ. Như miếng của Huggies phần dính nó trải 1 đường dài từ đầu đến cuối không sợ bị xộc xệch ở giữa. À chị em nào sợ nó to đóng bị cộm thì miếng này cũng bằng size bvs đêm thôi nha ko to đùng ngã ngửa đâu ạ. :))) Về hãng thì chỉ có Huggies và Bobby có loại này thôi ạ. Tên của nó là miếng lót sơ sinh size Newborn. Nên chị em nào chưa có em bé nếu mua thì tránh nhầm sang tã dán sơ sinh nhé ạ. Giá thì 1 bịch em mua 115k thì phải 100 miếng. Chia ra rẻ hơn bvs nhiều mà dùng mấy tháng mới hết cơ ạ. Chị em nào cơ địa nhiều dâu như em mà chưa tìm được loại nào phù hợp thì có thể thử qua. Nó có nhiều bịch 40-60-100 miếng nhé ạ. (Kèm ảnh 2 loại em tự chụp và bao bì 2 bịch cho mng ạ)

12 12

Thảo luận

Mình thì dùng cns, thấy phí bn thời gian đắn đo lo sợ khi chưa dám mua. Mua xong dùng mới nghĩ biết thế mua lâu rồi 😂😂😂
04/08/2021 15:04 Trả lời
Mình bị ra nhiều nằm nó tràn lên cả lưng. Chỉ dùng loại này mới ổn . Nhiều lúc người khác xài ké sau đó bảo dễ chịu hơn bvs nên cũng mua theo.🤣
04/08/2021 14:04 Trả lời
Nay mom mới biết à.đa số mẹ đi sinh toàn dùng chung miếng lót với con mà
04/08/2021 14:04 Trả lời
Đẻ bé đầu mình dùng băng mama. Nhưng thật sự là băng mama khá dày to, mình mặc một lúc là nó dồn giữa bím, mà đẻ thường khâu thì biết nó thốn cỡ nào. Mà đâu biết với lại bé gái nó dùng đc nên chẳng có mà dư ra. Tới khi đẻ cu sau, mình cũng mua cả mama cho mẹ với miếng lót cho bé. Nhưng cu mình sinh xong qua khu hồi sức, bsĩ bảo cho dùng tã dán để y tá dễ thay, v là để lại, r khi mình qua đón bé thì cũng ko dùng đc, nhóc đạp quá dùng miếng dán bị rớt ra, r ị tràn hết nên cho dùng tã dán luôn. Còn mình dùng mama đau quá ko ngồi đc, lấy xài thử r xài tới khi hết sản dịch🤣
04/08/2021 12:04 Trả lời
Hihi. M cũng dùng thay bvs sau sinh vì thừa miếng lót thấy tiếc lấy dùng luôn và cũng thấy rất thoải mái k bị tràn.
04/08/2021 10:04 Trả lời
Mình cũng giống Mom á , trươc sinh mua 2bịch tả này về mà sinh xong con k dùng vì mình thấy dùng cho bé k tiện nên mua tả quần hoặc tả dán cho con , còn cái này mình dùng lúc dịch sản á bao êm k làm đau vết thương , còn lại để đợi dâu rụng dùng luôn .
04/08/2021 08:04 Trả lời
Đúng là xài miếng lót êm lắm luôn
04/08/2021 07:04 Trả lời
Mình cũng dùng Newborn của Bobby, chân ái luôn, dùng thích mà êm hơn bvs nhiều!
04/07/2021 23:04 Trả lời
mình sài kiểu này đc 5 năm rồi 😜😜😜
04/07/2021 23:04 Trả lời
Đỉnh kao. Nhất định phải thử.
04/07/2021 20:04 Trả lời