Mộng chè

Dẫu biết con trai hưởng đức mẹ.nhưng k thể nào k khẩu nghiệp được các mom à.thật sự rất rất ghét mẹ chồng.nhiều lần tự nhủ k đc khẩu nghiệp để đức cho con trai nhưng thật sự làm k được 😢😢😢

4 74

Thảo luận

Mình mới về làm dâu, bme ck khá kỹ tính nhưng làm đây bảo đấy, mình thấy cũng bthg. Con bà bà còn mắng xơi xơi thì hãy coi mẹ ck như mẹ đẻ mình vậy, k để tâm quá nhiều đến lời nói, mình mất mẹ từ sớm nên chỉ cần gọi tiếng mẹ là mình thấy thân thương rồi, nhìn nhau mà sống thôi, quan điêm của mình là vậy đấy, cs có mấy mà phải căng thẳng với ng phụ nữ lớn tuổi ấy :)
04/16/2021 01:04 Trả lời
Mình đẻ xong hết cữ về ngoại 1 tháng. Hết tháng gần ngày về lại nhà ck mà bố mẹ mình chỉ dặn đi dặn lại "bà ấy nói gì thì kệ, nhịn đi, cãi mẹ ck ít thôi"
04/15/2021 15:04 Trả lời
Hỳ giờ ghét mẹ ck mai mốt làm mẹ chồng con dâu nó cũng ghét vậy ấy mom Hihi. Ns chứ sao mẹ chồng lại sống khó với nàng dâu chi vậy ko bit mom nhỉ
04/13/2021 21:04 Trả lời
Ẩn danh thật ra thời nay cũng đỡ hơn thời xưa rồi đó mom. Vì mình cũng làm dâu nhưng may mẹ ck mình ko có khó lắm
Phượng Huỳnh đúng la k như thoi xưa.mà me ck mình có tính mún gi cũng theo y minh ak. đúng sai gi cũng v ak
Phức tạp nhỉ mk ko thích nhưng cũng chưa ghét tại bà 3h sáng đi chợ buôn đến tối 6h mới về hầu bà cơm nước xong 9h tối lại đi ngủ .ngày gặp mặt có vài tiếng nên ít xảy ra chuyện
04/13/2021 16:04 Trả lời
đung r thà it gặp thi k xay ra ch ak mom
Nge giọng đã thấy gét rồi ấy
04/13/2021 13:04 Trả lời
chuẩn lun mom
Ai cũng ghét mck, mình cũng không ngoại lệ. Bầu bì mà cứ nghĩ tới bà sợ con mình sinh ra giống bà mới ớn chứ. Nhưng ghét quá không nghỉ không được mấy m à
04/13/2021 10:04 Trả lời
đúng r mom. ck minh cứ sợ ghet r sinh ra giống v ak
mẹ ck mình đi nói xấu mình khắp hàng xóm là mình lươi này nọ. mình kệ luôn. khẩu nghiệp cho lắm vào!!!
04/13/2021 08:04 Trả lời
Ẩn danh bà thím họ hàng vs mình. bà cũng bị bà nội nói xấu
nhân anh khổ thật mom ha. tạo nghiệp
E cũng i chang, đang bầu bí mà trong đầu k thể nào thôi nghỉ đến 3me ck. Đi hết cuộc đời chưa bh thấy 3me ck nào như vậy nghĩ đến 2ng đó là căng cả não, đã thế nghĩ đến ck nz, chán thực m ak, lúc chưa bầu bí vc còn vv tc hơn khi bầu nz ạ 😭. Muốn khẩu nghiệp ghê
04/13/2021 00:04 Trả lời
Ẩn danh ăn thua ở ck mình thôi c, ck mà ok thì ra riêng ở sợ gì. Mình lm mình ăn có dựa dẫm ông bả đâu mà sợ. Con mình đẻ mình đặt, k nghe ai hết á
Ẩn danh uk ck minh thuong qa cũng ghet ak m. nhất vk nhì trời nói v ak. mình ghét minh âu kêu tên đo. ai thích thì kêu. ck mình cũng k dám kêu
Mk trướcghest lắm. Tại bà mồm to. Nói nhiều mà còn nói tục. Mà chả cái chuyện nào ra chuyện nào. Việc của bà thì bảo tao kệ. Việc của ng khác thì bà lm như chuyện cần họp gđ đến nơi ấy. Mk ở cữ thì bà bảo tao bận hái cà phê. Bà còn bảo sau này tao k cần chúng mày nuôi. Giờ mk k ghét bà nữa. Vì mk coi như ng xa lạ. Mk k để tâm đến luôn. Ghét bà chỉ tổ mệt óc với mất thời gian thôi. Mk dành thời gian ấy để nghĩ về gđ mk nghĩ cho con mk. Còn bà làm gì k ảnh hưởng tới con mk là mk ok rồi Cứ nghĩ vậy là xong, ai dè giờ mk chuyển sang ghét bố ck mới mệt. Ông bằng tuổi bm mk. 67t rồi. Mà ông tham việc. Thèm rượu.... mà rượu vào thì nói nhiều. Lè nhè suốt ngày. Ai nc gì ổng cũng nòi bổ vào như là ta đây cái gì cũng biết trong khi chữ còn chưa biết hết mặt. Cả đời chỉ quanh quẩn miếng rẫy miếng ruộng chẳng đi đâu chẳng tiếp xúc với ai. K biết thì k ai nói gì. Nh k biết mà cứ tỏ ra biết tuốt xong mc mk nói gì cũgx nhảy bổ vào họng bả rồi chửi con mẹ mày ngu này nọ... trong khi các con ngồi hết đấy có râu rể rồi họ hàng tùm lum Cháu thì đag ngủ mà nói miết k thôi Sau này quyết sẽ ra riêng
04/12/2021 15:04 Trả lời
Sao mà giống ông bố ck m vậy, thèm rượu uống vào là nói là chửi, m ở cữ mấy tháng mà m chạy mất dép. M nói luôn vs ck là m k để con m lớn lên ở mt như này được.
84967615xxx chứ còn gì nữa m. Sống ở đó k biết dạy con sao luôn. Dạy gì nó nó cũng nói ông nội có thế đâu... ông nội cũng thế này thế nọ