Hehe. Lại mình đây 🤣. Lý do là đang viết bị cấn và tèo, mất bài😆. Ngắn gọn là mình review son dưỡng Gạo của Cỏ Mềm nha. Chắc là ai cũng đã từng nghe qua cái tên Cỏ Mềm, 1 cái tên gắn liền với các sản phẩm an toàn cho người sử dụng và thân thiện với thiên nhiên. Hiện tại mình đang dùng 2 sản phẩm của Cỏ. Là son dưỡng và thảo mộc gội đầu, nay mình sẽ nói về son dưỡng. Son dưỡng này có tên dễ thương là son Gạo, có 5 mùi hương, hương dâu, hương cam hương trà xanh, hương ca cao và hương gạo thuần khiết. Thành phần gồm dầu cám gạo, dầu hạnh nhân, bơ hạt mỡ, dầu gấc, sáp ong... Giúp tái tạo, cải thiện sắc tố môi, dưỡng ẩm và làm sáng môi, nuôi dưỡng tế bào môi thâm chuyển thành tế bào hồng tươi sáng. Hiện tại mình đang dùng thỏi hương dâu. Mình đặt shop trên Shopee, và kèm theo thỏi son là 1 bao lì xì hạt hoa Xác pháo, nhưng mình vẫn chưa trồng được 😅. Thỏi son nhỏ nhắn xinh xắn, đặt bên trong cái vỏ hộp cũng cute không kém, mùi thơm như kẹo vậy, chỉ muốn cắn, thoa lên không hề gây rít môi, bóng môi, chỉ có 1 lớp phớt hồng tự nhiên, ở nhà đi học đi làm đều được, à thỏi hương cam thì sẽ phớt màu cam nha. Ừm vì son thiên nhiên, không có chất bảo quản nên hạn dùng chỉ 1 năm, nếu đã mở nắp thì chỉ còn 6th. Nên nhiều bạn nói chưa kịp dùng hết thì đã hết hạn😅Mình dùng son tầm gần 2tháng, so với các loại son dưỡng đã dùng trước đây thì mình rất ưng cái bụng với sản phẩm của Cỏ. Môi mình khá khô, hay bong tróc thậm chí chảy máu do khô, ngoài ra mình cũng hay dùng son mà son khó bám môi,nứt kẽ do môi khô. Từ lúc mình dùng son dưỡng này thì môi hạn chế khô, nẻ,có hôm không thoa thì môi vẫn mềm. 1 cái mình thích ở son này là khi thoa lên môi, cảm giác môi vẫn nhẹ nhàng,vì trước đây mình cũng đã dùng qua các loại son dưỡng LipIce, Nivea nhưng môi hoặc vẫn khô, hoặc là cảm giác thoa lên rất nặng môi và lỡ chạm lưỡi vô son thì không hề dễ chịu. Ai dùng tẩy tế bào chết môi xong thoa son Gạo lên sẽ thấy rất rất thích luôn, môi cứ hồng hồng, bóng nhẹ tự nhiên. À, 10 điểm cộng to đùng cho sản phẩm này đó là an toàn cho cả mẹ bầu, sau sinh và cả trẻ nhỏ, ai ngại dùng son ảnh hưởng thì cứ yên tâm khi lựa chọn sản phẩm son Gạo này. Giá chỉ 80k 1 thỏi, dùng xong sẽ thấy không hề tiếc tiền😊

3 7

Thảo luận

Loại này là son và dưỡng luôn phải Ko
04/12/2021 22:04 Trả lời
Hoa cỏ may hình như trên đây cũng có, bữa mình mới thấy.
Cá Cơm vậy sẽ tìm xem có Ko
Mình cũng dùng loại này. Rất hài lòng!
04/12/2021 22:04 Trả lời