Ở cữ sắp trầm cảm

Các mẹ ở cữ có kiêng đk gì ko ạ. E thì chỉ kiêng đk mấy ngày ở viện thôi ak. Chán lắm ck ở nhà chăm vk ở cữ mà sáng ra nấu cho bát mì trắng ko xong cho gói mỡ hảo hảo bột canh hảo hảo vào cho vk ăn nấu xong nửa đùa nửa thật còn bảo là đớp đi cho đầy mồm . M nhuốt ko trôi m ko ăn nữa thì kiểu bực tức. Ăn như vậy thì lấy chất gì cho con bú ko có sữa thì kêu ko chịu ăn lấy đâu ra sữa ăn như vậy thì ai nhuốt nổi sáng mẹ ck cắm cơm cho gọi dậy bảo đi mua it thịt về đun cho ăn cũng ko di . Mấy ngày ở viện m thì sinh mổ nhìn nta đk ck chăm chút cho ăn uống đàng hoàng đúng bữa mà thấy tủi thân ck m thì cứ đi ngồi uống nc lo nê có hôm còn ăn xong mới mua nên cho m ăn . Trưa đến thì như nta đi chợ tứ sớm đây ở nhà choi nghic dt đén 9-10h mới đi chợ xog về nấu hnao cũng 11h 30 -12h mới ăn cơm gái đê thì tính nóng đói nếu m đi chợ đk m nấu ăn cho nhanh chẳng pai đợi chờ bit là có ng nấu cho an là tốt nhưng kiểu ko tâm lí đó thì cung chẳng cần.trưa chiều thì ngồi nghịc dt chán chê xong tối ăn xong lại cắp đít đi chơi đêm hôm vk thì sinh mổ đau lưng ôm con gật gù gọi dậy bế đỡ cũng chẳng gì. Ko biết lấy ck để lz nữa. Nói thì ko thích . Vô tâm đến thế là cùng cứ tình trạng này chắc m bị trầm cảm mất haizzz

0 11

Thảo luận

Bé đầu mẹ đẻ chăm, bé sau mẹ chồng chăm. Ck chẳng đc gì, chỉ đc mỗi việc chở vợ đi đẻ với đóng tiền kí giấy tờ 😂.
04/16/2021 19:04 Trả lời
Nghe cảnh của mom mới thấm thía cái câu phụ nữ hơn nhau ở tấm ck. Mà sao đẻ k về nhà đẻ để mẹ kiêng cử cho tốt mom.
04/16/2021 09:04 Trả lời
Mom cứ kệ rùi tới lúc ck mom ốm đau mom cũng làm vậy rùi nhẹ nhàng hỏi a cảm thấy sao? Cứ nhẹ nhàng mà nói cho thấm, bảo vc với nhau qtrong lúc ốm đau chăm sóc nhau, có qua có lại
04/16/2021 08:04 Trả lời
Mk đây nó bắt mk chờ ở bv 2 tiếng đồng hồ. Đau đẻ mà thằng ck đâu k thấy. Lúc ở bv thì cầm cái đt xong chạy đâu mất hút có việc gì cũng k gọi đc
04/15/2021 22:04 Trả lời
Nghĩ chán m nhỉ? Có nhưng thằng vô tâm thật
Ẩn danh mk đi đẻ đau k đứng đc mà nó còn hỏi sao vậy. K hiểu trong đầu nó nghĩ gì
Ck mom chán nhỉ. Ck mình chăm vợ lắm. Nấu ăn ngon nưa.nhưng dc 10 hôm thôi. Ck đi làm. Ôb cũng bỏ bê. Bố ck còn nói. Cho vk mày nó kiêng 1 tuần thôi. Trong khi đấy. 7 ngày mới trông con cho mình đi tháo chỉ. Đau chưa cả ngồi dc. Nhưng may ck còn thương. Ôb cũng có mua gì cho minh ăn đâu. Tức quá. Nói vói ck..Chỉ có nhưng lúc the này em mới cần đến bố me. Bome chăm e lúc này. E còn chăm bố mẹ lúc khác. Hic. Nói thế luôn . Ck bảo thôi hnao ck về nấu ngon cho vk. Thế nó cũng dc an ủi. Ck m đã thế rồi. M cố găng lên. Nghĩ nhiều lại stress mất sữa cho con đó. Qua khoảng thơi gian này sẽ khác thôi. Phận làm dâu bèo dạt lắm.🥲
Vâng m đk ngày nào hưởng ngày đó ak. Bố mẹ ck m thì đi làm ak ko ở nhà ô bà cũng qtam ak.
Ẩn danh Thế thì mom cũng dc bố mẹ ck. Như mk dc thi lại dc thằng ck. Cố gắng ra tháng. Thích ăn gì tụ đi mua. Mk toàn nói ck ơ nhà con bú. Đói. Ck mua đô vê để trong phòng cho mk..
Sinh xong mà được về nhà đẻ thì yên tâm nhất chả ai chăm mình như bố mẹ mình, ck thì còn trẻ cũng chưa biết chăm ăn uống như nào
Vâng thê thì còn nc gì m. Ck m trẻ thật nhưng bố 3 con roi ạ