Nếu phải chọn, em nhất định sẽ chọn người đàn ông trong túi có 10 đồng nhưng dám cho em cả 10 đồng chứ không bao giờ chọn người đàn ông có 100 đồng nhưng chỉ đưa em 10 đồng mà vẫn còn tiếc rẻ. Em nhất định sẽ chọn như thế mặc dù em không phải kiểu con gái có thể nhận hết 10 đồng cuối cùng của anh. Nhưng 10 đồng đó khẳng định được em có bao nhiêu phần quan trọng trong anh. Anh có 10 đồng nhưng dám cho em cả 10, đồng nghĩa với việc anh sẵn sàng dành cho em tất cả những gì tốt đẹp nhất. Hôm nay anh còn 10 đồng, anh có thể tiêu cả 10 đồng đó cho em. Em trân trọng điều đó nhưng sẽ chẳng bao giờ dám nhận cả 10 vì em biết anh cũng còn nhiều thứ phải lo toan, vì anh còn cuộc sống của anh, chứ không phải chỉ có mình em. Em chỉ cần biết anh có thể yêu em như thế là được rồi. Em cũng yêu anh nhiều nên không muốn lúc bên em, anh luôn phải chịu phần thiệt thòi nhiều hơn. Bình thường em ngang tàn, bướng bỉnh nhưng anh vẫn nhường nhịn em, bao dung em. Bình thường em hay giận dỗi, nóng nảy với anh nhưng anh vẫn yêu thương, chiều chuộng em thì đã là tốt lắm rồi. Còn lại em chẳng đòi hỏi gì hơn nữa cả. Tiền bạc ai cũng phải cực khổ kiếm. Mình cho nhau yêu thương, chân thành là đủ rồi. Vui sướng, buồn khổ cùng nhau chia sẻ được thì tốt. Còn nếu không thể chia sẻ thì nhất định cũng sẽ không tạo áp lực, không làm gánh nặng cho nhau. Cho nên hôm nay anh cho em 10 đồng mà em nhận hết 10 đồng thì chắc chắn ngày mai em cũng sẽ bù đắp cho anh 10 đồng tương tự. Cre: Writings from iamhvu. #tamsu #nhatkigapo

7 0

Thảo luận