5 ngày rồi mà vết khâu tầng sinh môn vẫn còn đau các mom ạ, k ngồi được, vết thương khô rồi mà sao nó đau hoài các mom ơi, k biết sao nữa, 7 ngày cắt chỉ mà đau vậy có sao k các mom, vết thương còn đau vậy có cắt chỉ k ạ, mom nào đi trước trải qua rồi chia sẻ cho e chút kinh nghiệm ạ

2 18

Thảo luận

Hơi hơi mom ạ,ngta đến tận nhà cắt mà,mom sinh bé trai hay gái vậy ạ,chúc mừng mom và gd nhé
05/16/2021 16:05 Trả lời
Trc e 10ngayg mới cắt á mom
05/16/2021 16:05 Trả lời
Mom cắt có đau k ạ
Ủa ko phải khâu chỉ tự tiêu à m. Mà đau vết khâu thì ko phải chỉ vài ngày đâu, ăn uống đủ chất vô mau lành, đừng kiêng quá nó lâu lành
05/16/2021 11:05 Trả lời
Ngta mai chỉ cắt với chỉ tự tiêu cho e luôn, nay 7 ngày còn đau còn thốn e k dám ngồi luôn. Ngày mai là cắt chỉ rồi, e sợ bị tét ra quá
Ẩn danh ủa v hả, mình toàn chỉ tự tiêu. Mà mới 7 ngày còn đau là đúng r, cắt thì phải giữ lắm
Mk 12 ngày cắt mà còn bị rách đây m. Nếu vết thương khô và có dấu hiệu liền lại mới nên cắt sớm. Còn m cảm thấy rát là chưa liền đâu m. M đợi 9 ngày đi m ạh. Mà cắt cũng k đau gì đâu m. Hì. Ngta cắt xong mk còn k biết là ngta cắt xong ấy
05/15/2021 05:05 Trả lời
Mẹ e rửa vết thương cho e nói vết thương khô hết rồi. Chỉ có phía trong dịch ra ẩm ước nên còn đỏ xíu. Hôm nay ngày thứ 7 rồi. Còn thốn giữ lắm. Ngta hẹn ngày mai xuống nhà cắt chỉ, e sợ đau với sợ bị rách ra quá
Ẩn danh nếu khô rồi thì cứ cắt thôi m. Hi. K đau đâu m ạh
ủa phải cắt chỉ à m.mình khâu bằng chỉ tiêu m ạ
05/14/2021 22:05 Trả lời
May e bằng chỉ cắt và chỉ tự tiêu luôn. Phải may bằng chỉ tự tiêu k thì quá ok rồi mom ạ,5 6 ngày rồi còn đâu thấu ruột luôn k ngồi được. Mà vết thương khô ráo rồi mà k biết tại sao đau như v á, hic,
E thì 2 lần đều khâu chỉ tự tiêu nên không phải cắt.đau mấy ngày đầu là nhiều thôi ạ.sau sẽ đỡ hơn
05/14/2021 22:05 Trả lời
Ẩn danh e là chỉ tự tiêu mà mom ơi
Hic, e vừa may chỉ tự tiêu và may chỉ cắt nữa. Giờ 7 ngày rồi vẫn còn thốn quá trời. Ngày mai cắt chỉ k biết ra s sợ bị tét ra quá
9 10 ngày cắt cũng đc m ạh. Cắt sớm chưa kịp lành lại rách ra
05/14/2021 21:05 Trả lời
Dạ, e nghe nói cắt chỉ sớm vết thương sẽ bớt đau và nhanh lành lắm k biết phải k nữa
Cách 10 năm mình cũng bị khâu nhưng chỉ tan ko có cắt chỉ. Có điều đau quá mình lúc đó về bón vô nhà vệ sinh cả tiếng mà ko dám rặn vì sợ chưa lành tới giờ đi vẫn bị đau ê ê chổ may đường trong nối hậu môn. Mình nghĩ trĩ có phải từ đây mà ra ko nhỉ
05/14/2021 20:05 Trả lời