Có mom nào con 2 tuổi nhưng vẫn ở nhà chăm con chưa đi làm đc k ạ? Hajzz sốt ruột ghê các mom ơi. Đã đến lúc nên đi làm thì dịch bệnh. Bjo đi đâu nta cũng hỏi làm gì chưa? Sao còn chưa đi làm ck nuôi j nổi bla bla. Đến nổi ám ảnh nằm mơ tới cảnh mẹ ck trách móc.. vc m làm ăn xa xứ nên k có ng thân chỉ 2 vc vs đứa con nương tựa vào nhau. Ck thì k tôn trọng m vì m ăn bám. Ck chỉ tôn trọng khi m biết kiếm ra tiền thôi. Áp lực stress.. hay là do m lười như lời nta nói các mom nhỉ?

4 10

Thảo luận

Bé mk mới hơn 6th mà mk bứt rứt chịu k nổi. Suốt ngày chỉ quanh quẩn với con nào tã bỉm, nào sữa rồi bột ăn dặm, quay ra quay vào giặt mấy cái quần ướt nước tè thôi mà cubgx k có thời gian ăn cơm. Đây là bé nó còn ngoan. K biết các bé quấy thì các mẹ sao chăm nổi nữa.... chỉ muốn đi làm. Rồi về cùng ck săm sẻ việc nhà vịêcj con. Mà ck k cho đi làm..... Cũng còn quá sớm để ổng trở mặt khinh vk ăn bám. Sau này k biết sao
05/28/2021 21:05 Trả lời
E nè mom, bé nhà e đc 2t giờ lại bầu 4th, mà lại đang dịch nên ở nhà nè momz . Hic
05/28/2021 16:05 Trả lời
M con 1t rồi vẫn ở nhà đây, vừa đi làm đk 2 tháng thì cty nợ lương k trả nên nghỉ luôn. Sinh xong thành ra thất nghiệp
05/28/2021 15:05 Trả lời
Mình 2 đứa c dc 27m e đc 13m. Ngỉ oẻ nhà từ lúc sinh e đến giờ đây. Hôm vừa rồi đi lm dc buổi thì e ở nhà khóc lóc tìm mẹ k ai dỗ dc , chỉ khóc vào trưa với tối. 8 rưỡi tối mới về đến nhà, con khóc 1 hôm tối về đau mắt , sáng dậy quầng đỏ , gèn 2 mắt k mở đc xót con ngỉ luôn. Giờ lại dịch chả biết đi lm gì dc😮. Ra ngoài có ng tốt thì nói ô bà trẻ còn lm ra tiền ở nhà vs con thêm cũng dc. Có ng nhiều ch thì suốt ngày hỏi đi lm chưa...sao k đi lm cho ô bà ở nhà bế mà đi kiếm tiền....vv mây mây. Mà mình cũng chả xin ai ngìn nào mà ngta nhiều chuyện😪thế kb.
05/15/2021 23:05 Trả lời
Minh cũng z con 2t r cũng chua đi lm. Mà h dịch nua r k đi lm dc hjc. Ở nha thoi gian h quen riết nghĩ tới cảnh đi lm cũng có chut nản hâh
05/15/2021 13:05 Trả lời
E nghĩ đi làm hay k lo bản thân mình thôi chứ k phụ thuộc vào hoàn cảnh đâu m. Với lại ở nhà 1 thời gian dài thành ra mình bị quen.ngại tiếp xúc công việc í. Lúc mới cưới thì e chưa có công việc. Ở nhà nửa năm, măc dù là ở nhà ba mẹ ruột e í mà còn thấy buồn tại vì e chưa có bé. Sau đó e mở shop quần áo bán đc 3 năm thì dịch tới bị thất thu nên e nghĩ. Lại ở nhà tiếp 1 năm. Trong thời gian đó e kiếm việc để xin đi làm mà ck e lại k chịu. Kêu ở nhà nội trợ đi. Đi làm về khuya tội lắm. Ở nhà riết e bị stress luôn í m. Cảm thấy bản thân mình vô dụng lắm, k làm ra tiền nên muốn mua gì cũng ngại mặc dù tháng nào ck cũng cho e 6tr. Giờ thì e đang mở quán ăn vặt tại nhà kiếm tiền ăn hàng ngày thấy cũng ok đấy m. E thấy nếu m muốn đi làm thì gửi bé nhà trẻ cũng đc nè. 2 vc cùng làm mới mau có dư m ạ
05/15/2021 09:05 Trả lời
Ukm đang dịch nên trường đóng cửa đó mom. Chứ m cũng đang đi học để xin việc nak. Mà m có thêm cv vẽ tranh tại nhà nhưng con ở nhà m k vẽ đc nên chán quá à
Con mình 14m đã gửi r, gửi để đi làm kiếm tiền, ở nhà ăn bám chi cho nó khinh
05/15/2021 07:05 Trả lời
Con 2t thì cũng gửi trẻ đc rồi mom. Gửi con rồi đi làm, có đồng ra, đồng vào lo cho con. Ở nhà ko làm ra tiền, nhiều khi cũng bí bách lắm. Mình bé 15th mình cũng cho đi trẻ rồi đi làm. Mình cũng 2 vkck với 1 đứa. Nội ngoại xa, quyết cho con đi trẻ để đi làm, con đi sớm cũng tốt mà. Chứ cứ cảnh mẹ con ở nhà mãi, ko kiếm ra tiền cũng nản. Mà sao ck mom lại có suy nghĩ như thế nhỉ. Sao nghe mom nói như kiểu thực dụng vậy. Trông con, chăm con cũng cực chứ có sướng đâu mà kêu ăn bám. Kêu ổng ở nhà chăm con xem có chăm đc ko mà nói với vk kiểu vậy. Tốt nhất mình cứ nên đi làm. Tự kiếm tiền cho bản thân và lo cho con, khỏi phải trông đợi vào ai. Ck mà còn nói ra đc câu đó thì chịu rồi. Như ck mình đây, lương cũng thấp, trước mình cũng ở nhà chăm con nhưng chưa bao giờ ck nói ăn bám này kia. Mình muốn đi làm để đỡ đần cho ck, lo cho con, với mình cũng có đồng ra, đồng vào nó cũng đỡ hơn.
05/15/2021 00:05 Trả lời
Bé m đi học khi 16m cơ. Lúc đó m đòi đi làm mà ck k cho. Vs m muốn kím việc gì ổn định tí. Bjo đang đi học để đi làm cho dễ mà dịch nên đình trệ hết. Nản