Các m ạ nói thì bảo kể xấu bố mẹ ck. Biết là ông bà quý cháu nhưng k thể chịu nổi. 2 ôb rảnh k có việc gì làm nên suốt ngày bế cháu, thức cũng bế, ngủ cũng bế e bảo nó ngủ thì đặt xuống thì lại bảo đặt nó khóc, với giật mình. Con nhà e mới được hơn 1 tháng mà bế cứ đung đưa mạnh, rồi cháu đang khóc mà bà nội cứ hôn với hít như kiểu hôn để cho nó hết khóc ý. E là mẹ đây mà còn chẳng dám hôn hít con, sợ răng miệng k vệ sinh ảnh hưởng đến nó. Nhìn bực lắm mà k dám nói. Rồi bé nhà e ngủ hay vặn mình vặn xong nó lại ngủ tiếp xong bà thấy nó vặn là vỗ với lại lay người làm thằng bé càng khó chịu hơn, k vỗ thì lại bế lên thế là nó lại tỉnh ngủ cứ 15’ lại như vậy, nó k ngủ đủ giấc nên khóc, e bế cho ti xong bé đang riu riu ngủ lại giằng lấy bế rồi bảo “ cháu cứ ngủ dậy là cháu lại thèm ti đây mà “ trong khi đó mới được 15’. Nghĩ mà bực mình lắm các m ạ.

2 74

Thảo luận

Mình nc vs ck r nói thẳng vs mẹ ck luôn ý.Cố lên m nhé! Vì con yêu.
09/03/2021 19:09 Trả lời
Cảm ơn m. Mk cũng nói với ck rồi, giờ ôb biết rồi nên cũng đỡ rồi m ơi
Mẹ ck mk thì nuôi cháu rất khoa học . Bà cập nhật thời đại rất nhanh.hjj. mk phải học hỏi mẹ nhiều luôn à
08/14/2021 20:08 Trả lời
Vậy là yên tâm m ạ
Em đây thấy bà bồng là e nói, mà bà có nhiều lý do lắm ấy, nào là nó ọc sữa ( trong khi nó bú dc 3 tiếng hơn rồi) nó khóc đòi bồng ( trong khi nó đang chơi vui vẻ trên giường),... bla các kiểu ấy
08/12/2021 21:08 Trả lời
Giống nhà e, cháu cứ hơi động đậy là bế lên rồi, cứ bế miết vậy, nó mà k khóc thì khỏi cần cho bú luôn
Jun Hee vâng m
08/12/2021 18:08 Trả lời
Ôi i nhà mình lúc ở viện về mình ngán ngẩm nhìn nóng hết mắt í .Về còn đòi ôm ấp con mình ngủ k cho mình nằm gần con cơ. Lúc nào cũng hỏi có nhiều sữa k , rồi thấy nó khóc tí là ôm đi pha sữa . Nên từ đấy mặc cảm vs mẹ ck luôn cứ động vào con là thấy gét rồi. Giờ 2 đứa mình k cho đứa nào ngủ với ô bà. Bà có kiểu cháu ngủ hay lật về bên bà rồi ôm ấp các kiểu.ăn uống hay mớm.Cứ nhìn mình để xem mình có nhìn k để mớm mút thức ăn cho cháu.
08/10/2021 22:08 Trả lời
Pha Lê Tím 💎 bà đây cứ suốt ngày nói với mọi người là mẹ nó ít sữa, sữa nóng nên cháu k lên ký đây m. Trong khi sữa e k nhiều nhưng vẫn dư dả con bú. Ta nói mắc mệt là có thiệt.😅
Ẩn danh dù sữa mẹ có nóng thì cũng vẫn phải cho con bú ít nhất 6t đầu để có sức đề kháng chứ, m cứ nói vậy, con mình mà phải làm căng lên chút m ạ.
Mẹ ck nào chẳng vậy, nói hay góp ý ko bao giờ nghe, mình cũng thế,cháu thì nới 2 tháng mà bà suốt ngày hôn với hít,còn có thể loại bà ăn gì thì cắn 1 miếng xong chấm mồm chấm miệng cháu, bà thì đủ thứ bệnh, phát sợ
08/04/2021 07:08 Trả lời
Ẩn danh mom.nói thẳng mất lòng thật,nhưng mình phải bảo vệ con mình, Như mình riêng mẹ ck mình cãi thẳng luôn, mình đúng mà đâu có sai
Nguyễn Thanh Hằng ck e k có ở nhà, nên e k muốn lớn chuyện. Nhiều người vào chơi cũng nói là k nên bế con nhiều nó quen hơi rồi quấy giờ cũng hiểu chuyện rồi nhưng k kịp nữa vì cháu nó đã quen rồi m ạ.
Ôi. M cứng rắn lên. Vấn đề này kiểu gì cũng khiến ôb khó chịu. Nh m phải cứng ngay từ đầu
08/04/2021 06:08 Trả lời
Ẩn danh ôi. Em nói rồi chồng e nói nữa cơ, mà bà cứ kêu hồi xưa, hồi xưa ấy
Ẩn danh mệt với mấy ôb chăm cháu kiểu ngày xưa quá
Hôn hít hay mấy cái khác có thể ko góp ý nhưng việc bế con suốt thì nên cứng rắn nói với ck để ck nói ôb nha m. Kinh nghiệm con mình đây, ôb bế nó suốt đến nỗi ăn cơm phải thay nhau bế nó vì thả nó 1m nó khóc, nó quen hơi bế bồng r. Tới lúc 5m mìn cho con ra ngoại ở 2 tuần. Ăn cơm m dụ nó nằm chơi 1m ok để cả nhà ăn cơm thoải mái k khóc gì hết. Ấy mà vô lại nội lại y như cũ, cứ bế bồng suốt tới giờ ăn mình nói để cháu ở 1m rồi cả nhà ăn cơm, bà nói thôi cả nhà ăn trước đi m bế nó chút ăn sau. Bực quá ràm ôck suốt mà k thay đổi gì. Kết quả là giờ con 16th nhát như gì, đi cũng phải có người dắt chứ k chịu đi 1m. Đèo queo đòi bế suốt
08/03/2021 22:08 Trả lời
Mình nói rồi m ạ. Giờ cũng đỡ rồi nhưng bé giờ quen người bế rồi m, chán lắm, cứ ngủ dậy là đòi bế suốt. Ông bế ngủ cả buổi sáng nên đêm ngủ với mình bé quấy cứ lúc nhúc suốt làm mình mất cả ngủ. Bé ngủ mình đặt nằm mà ôb cứ thay phiên nhau vào trông, k biết sau ntn đây.
Vậy bé thiếu ngủ mất, bé mình tầm đó là ngủ 3 tiếng dậy bú lại ngủ 3 tiếng dậy bú tiếp.
07/31/2021 22:07 Trả lời
Vâng m. Bé nhà e ngủ đủ giấc có khi cả buổi sáng, ăn xong một lúc lại ngủ tiếp. Giống bé hư lúc ngủ toàn hờn khóc thôi m ạ. Chán lắm luôn
Mẹ ck là 1 thứ gì đó rất .......
07/31/2021 00:07 Trả lời